CHIA NHỎ PHỤ CẤP NHƯ THẾ NÀO LÀ HỢP LÝ

• Thread starter cachupi
  • Ngày gửi
C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
33
Em đâu đầu cái anh sếp em quá mất m.n ơi
Giám đốc bên em đang có mức lương 60tr, nhưng giờ ông muốn đóng bảo hiểm ổng chỉ 8.500.000đ thôi còn chia nhỏ các phụ cấp để tổng vào được 60tr để đưa vào chi phí thuế cho cao. Em không biết xử lý sao em căng thẳng quá mất. Bắt làm 1 sổ thôi muốn vừa hợp lý thuế và bảo hiểm luôn. Lần đâu em gặp kiểu này luôn, giờ sao đây

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Nhiều như này bạn có chia nhỏ ra thì cũng không hết được đâu. Tránh được bảo hiểm thì sẽ không hợp lý về thuế
Mình nghĩ bạn nên xây dựng 1 cái bảng lương như kiểu KPI ý. Thưởng hiệu quả LV ( theo KPI ) hàng tháng cao vào. khoản này sẽ không thuộc diện đóng BHXH
Ví dụ : Lương cơ bản : 5.000.000
Các khoản phụ cấp các kiểu khoảng 10tr, + KPI 45 tr
Chúc bạn may mắn. Sêp nhiều tiền mà tiếc tiền đóng BH làm chi @@

• Like
Reactions: cachupi
C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
33
Nhiều như này bạn có chia nhỏ ra thì cũng không hết được đâu. Tránh được bảo hiểm thì sẽ không hợp lý về thuế
Mình nghĩ bạn nên xây dựng 1 cái bảng lương như kiểu KPI ý. Thưởng hiệu quả LV ( theo KPI ) hàng tháng cao vào. khoản này sẽ không thuộc diện đóng BHXH
Ví dụ : Lương cơ bản : 5.000.000
Các khoản phụ cấp các kiểu khoảng 10tr, + KPI 45 tr
Chúc bạn may mắn. Sêp nhiều tiền mà tiếc tiền đóng BH làm chi @@
cảm ơn bạn, nhưng mình chưa tính KPIs bao giờ, bạn có thể nói rõ hơn cho mình không. Tiền đó không đóng bảo hiểm sao, hồi giờ mình nghĩ đó là khoản bổ sung là phải đóng

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
cảm ơn bạn, nhưng mình chưa tính KPIs bao giờ, bạn có thể nói rõ hơn cho mình không. Tiền đó không đóng bảo hiểm sao, hồi giờ mình nghĩ đó là khoản bổ sung là phải đóng
Cái này là lương biến đổi nên không phải đóng BHXH, nhưng khoản lương cố định và có tính chất thường xuyên mới phải đóng, Bạn có gg để tìm hiểu về KPI nhé

• Like
C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
33
Cái này là lương biến đổi nên không phải đóng BHXH, nhưng khoản lương cố định và có tính chất thường xuyên mới phải đóng, Bạn có gg để tìm hiểu về KPI nhé
Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tạo hướng cho mình , mình sẽ tìm hiểu thêm

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Có 8tr5 tiền bảo hiểm mà phải phân bổ các khoản khác cho đủ 60tr cũng căng đấy bạn ah, người thường nhìn vào cũng thấy bất hợp lý chứ chưa nói đến thuế. Thay vì nghĩ cách làm sao cho hợp lý sao bạn không thử thuyết phục sếp bạn hạ mức lương báo cáo với thuế xuống, vì chi phí công ty cũng đâu phải là chỉ mỗi lương của sếp.

• Like
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Có 8tr5 tiền bảo hiểm mà phải phân bổ các khoản khác cho đủ 60tr cũng căng đấy bạn ah, người thường nhìn vào cũng thấy bất hợp lý chứ chưa nói đến thuế. Thay vì nghĩ cách làm sao cho hợp lý sao bạn không thử thuyết phục sếp bạn hạ mức lương báo cáo với thuế xuống, vì chi phí công ty cũng đâu phải là chỉ mỗi lương của sếp.
ĐÚng rồi ý, lương cao thế cũng đóng thuế TNCN quá trời luôn

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA