Kế toán 2 năm kinh nghiệm yêu cầu những gì?

• Thread starter hoacotu0792
  • Ngày gửi
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Mọi người cho em hỏi kế toán 2 năm kinh nghiệm yêu cầu phải có những gì ạ? Sắp tới em có ý định chuyển sang cty khác nhưng em thấy kinh nghiệm của em còn hạn chế. Em làm kế toán 2 năm rồi nhưng thực chất em chỉ có khoảng 1,5 năm được đụng vào sổ sách thực tế thôi. Em muốn xem trình độ của mình đã đạt những yêu cầu nào rồi để còn bổ sung kiến thức. Em cảm ơn!

• Like
Reactions: tramk511kt
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Mọi người cho em hỏi kế toán 2 năm kinh nghiệm yêu cầu phải có những gì ạ? Sắp tới em có ý định chuyển sang cty khác nhưng em thấy kinh nghiệm của em còn hạn chế. Em làm kế toán 2 năm rồi nhưng thực chất em chỉ có khoảng 1,5 năm được đụng vào sổ sách thực tế thôi. Em muốn xem trình độ của mình đã đạt những yêu cầu nào rồi để còn bổ sung kiến thức. Em cảm ơn!
Một câu hỏi khó trả lời vì mỗi người sẽ có 1 con đường riêng để đi nên không ai giống ai, với mình thì chỉ cần 2 tháng là đã làm được tổng hợp ngon lành, thời gian còn lại là tích lũy kinh nghiệm và va vấp. Nhưng tựu chưng nếu là 1 người chỉ chuyên làm tổng hợp liên tục không ngắt quãng thì 2 năm đã đủ để trở nên thành thạo, nghĩa là bạn phải biết cách lập sổ sách chứng từ, hạch toán định khoản,... từ chứng từ gốc. Biết phân tích nghiệp vụ và có giải pháp xử lý với các nghiệp vụ khó, biết tính toán, cân đối thuế, chi phí, doanh thu và các cách điều chỉnh sao cho có lợi cho doanh nghiệp mà vẫn đúng luật, biết hoàn thiện hồ sơ giấy tờ kèm theo các nghiệp vụ kế toán phát sinh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA