Phí kiểm toán không trích trước

• Thread starter silent
  • Ngày gửi
S

silent

Guest
24/10/06
21
0
0
Somewhere to hide
Chào mọi người,
Kế toán cũ của cty em ko tiến hành trích trước phí kiểm toán của năm 2006.Đến tháng 5-07,em nhận được hóa đơn của phí kiểm toán năm 2006,nếu em hạch toán hết vào CF thì ảnh hưởng đến KQKD của năm 2007,mà nếu ko thì em chẳng biết hạch toán ra sao
Mong các báo chỉ giáo cho em

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
Chào mọi người,
Kế toán cũ của cty em ko tiến hành trích trước phí kiểm toán của năm 2006.Đến tháng 5-07,em nhận được hóa đơn của phí kiểm toán năm 2006,nếu em hạch toán hết vào CF thì ảnh hưởng đến KQKD của năm 2007,mà nếu ko thì em chẳng biết hạch toán ra sao
Mong các báo chỉ giáo cho em
Bạn hạch toán vào chi phí quản lý của năm 2007.

Giả sử các năm bạn không thuê kiểm toán. Năm nay, vì lý do nào đó (đối tác yêu cầu kiểm toán trước khi họ đầu tư vào, phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng...) phải tiến hành kiểm toán báo cáo tài chính các năm trước. Chi phí kiểm toán này hạch toán vào chi phí quản lý của năm hiện hành.

Thân mến.

S

silent

Guest
24/10/06
21
0
0
Somewhere to hide
Cám ơn bạn nhiều.Nhưng nếu hạch toán phí kiểm toán năm 2006 vào CF quản lý năm 2007 thì có ổn không bạn? Mà mình lại tiến hành trích trước phí kiểm toán năm 2007 vào các tháng trong năm, như vậy năm 2007 sẽ phải chịu cả phí kiểm toán của năm 2006+2007.
Nếu không còn cách nào khác thì cũng phải chịu bạn nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA