Hạch toán nhân công thuê khoán trong đơn vị tư vấn thiết kế xây dựng

• Thread starter Hiền.HD1988
  • Ngày gửi
H

Hiền.HD1988

Sơ cấp
10/5/18
1
0
1
35
Em chào anh/chị!
Em mới sang làm bên công ty tư vấn thiết kế, cho em hỏi bên em thuê nhân công bắc giàn giáo để khảo sát lập bản vẽ kỹ thuật, số tiền là hơn 2tr thôi nhưng S bảo làm hợp đồng giao khoán nhiều hơn số tiền thực tế, thì giờ em phải làm thế nào để đầy đủ thủ tục và hạch toán chi phí được ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thành viên mới 1530

Trung cấp
9/3/18
61
5
8
29
theo mình: nghe lời sếp làm cho cái hợp đồng thuê nhân công lên theo ý của sếp, trong hợp đồng thuê ghi rõ các ddieuf khoản thanh toán và công tác thực hiện, xong quá trình thuê người lắp dàn giáo thì nới họ xuất hóa đơn thuê GT của hợp đồng.
À, mà thấy trường hợp của bạn mình gặp lần đầu, mình cũng bên tư vấn thiết kế, mà khi đi khảo sát có cần dàn giáo gì đâu, mình thấy mấy ông khảo sát toàn dùng kính để đo điểm với dùng thanh sắt cao để lấy ddiemr thui :D

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
theo mình: nghe lời sếp làm cho cái hợp đồng thuê nhân công lên theo ý của sếp, trong hợp đồng thuê ghi rõ các ddieuf khoản thanh toán và công tác thực hiện, xong quá trình thuê người lắp dàn giáo thì nới họ xuất hóa đơn thuê GT của hợp đồng.
À, mà thấy trường hợp của bạn mình gặp lần đầu, mình cũng bên tư vấn thiết kế, mà khi đi khảo sát có cần dàn giáo gì đâu, mình thấy mấy ông khảo sát toàn dùng kính để đo điểm với dùng thanh sắt cao để lấy ddiemr thui :D

Tùy từng trường hợp mà bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA