Mỗi tuần một chuyên đề

Các bạn nên tôn trọng nhau chút xíu.

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Xin lỗi mọi người trước, mấy hôm nay bận quá nê không thể quản trị diễn đàn một cách toàn vẹn, hôm nay vào thấy quá nhiều chuyện rắc rối, một vài người mà mình lầm tưởng họ rất nghiêm túc và giỏi giang thì hóa ra trong ngôn từ họ lại chẳng tự trọng mình chút nào, cái này HyperVN do quá bức xúc nên đành xem tin nhắn của mọi người và mình thấy một số bạn là không thể chấp nhận được, có vấn đề tranh cãi trên diễn đàn thì hãy cứ thẳng thừng tranh luận trên diễn đàn, không nên sử dụng ngôn ngữ hạ đẳng để miệt thị nhau qua tin nhắn, mình sẽ không nói là ai ra đây, bạn nào đã làm như vậy thì tự biết. Mình cũng không biết các bạn sẽ ứng sử thế nào???? tranh luận là điều tốt nhưng tranh luận sao cho có hòa khí, WKT là diễn đàn nghiêm túc, phục vụ những yêu cầu nghiêm túc của những người đủ gọi là lớn, do vậy không thể chấp nhận được những ngôn từ hạ cấp ngay cả trong các tin nhắn.

Mong rằng mọi người suy nghĩ một cách thấu đáo, tuy đây là hoạt động trên mạng, nhưng đừng biến nó thành tầm thường như các diễn đàn vui chơi giải trí khác.

Trân trọng cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sans-frontiere

Guest
24/4/04
139
0
0
Anh đã ra đi thực sự nhưng có một việc nhỏ làm anh phải quay lại gấp để post nốt bài 201 của mình.

Chú namtt: anh nói cho chú câu này nhé "Fuck off". Làm thằng đàn ông đứng giữa trời đất mà khi người khác chửi mình, không bảo vệ được ý kiến của mình, phải dùng mật thư chửi những lời hạ đẳng như thế với anh. ANH KHÔNG THÈM CHẤP CÁI LOẠI HÈN NHƯ CHÚ. Anh chú chửi chú trên mạng đàng hoàng, không thèm dùng mật thư đối với cái loại đầu nửa đất và bã đậu như chú. Anh cho chú cả cơ hội thể hiện mình, chú không thể hiện được, nói anh cái gì? May cho chú là máy của anh không dùng được tiếng Việt nên anh chỉ hiểu được khoảng 80% nội dung bức thư của chú. Thế nhé, ngôn ngữ của anh ở trên này chưa có gì không trong sáng, trừ cái post duy nhất này anh chửi chú.

Trên này, ai yêu quí anh, ai ghét anh, anh không cần quan tâm vì anh không sống offline với mọi người. Anh là một cái nick được sinh ra để đóng góp cho webketoan. Anh tự đặt cho mình một mục tiêu, chứ không phải anh ra đi vì anh chửi nhau với chú. Mà cái loại chú, chắc chưa đáng để anh phí lời chửi qua email. Thời gian của anh còn làm nhiều việc có ích hơn thế. Anh cũng nhắc chú là dừng cố gắng chửi anh nữa làm cái gì, hộp mail của anh cần sự sạch sẽ. Ketoan@ đã biết anh chuẩn bị cho sự ra đi của mình hơn một tháng nay rồi, chẳng qua nó có sự tình cờ khi chửi nhau với chú anh lại ra đi nên mọi người hiểu nhầm.

HyperVN: vấn đề không phải là mặt thời gian, mà phải bỏ một thói quen lên mạng làm những việc tốn thời gian. Thực sự mọi người nhận thấy vấn đề, những post cuối của Sans này không được chau chuốt lắm bởi vì cũng không có thời gian. Để viết được những bài đầu tiên, Sans thường mất khá nhiều thời gian để chỉnh ý và trình bày, như vậy thì nó mới sôi động. Hyper thân mến, tôi với cậu không phải là không quen nhau đâu, tôi vào đây cũng không hẳn tình cờ, mà do những người bạn của cậu mong muốn cho sự phát triển của những gì cậu tạo ra, nên bắn email cho tôi vào với một mục đích cụ thể. Tôi hoàn thành lời hứa với người đó cũng là lúc tôi phải ra đi theo công việc của mình.

Chú chính thức khai tử cho anh cái nick Sans của anh cái. Anh không dùng, và không muốn ai dùng nó nữa. Nếu anh vào lại, anh sẽ đăng ký cái nick khác.

Hong_hot: mỗi người có một quan điểm, chú cứ buồn cười, chửi nhau chưa chắc đã là xấu. Cãi nhau về technical không có nghĩa là mất thân thiện nếu mỗi người take it personally. Tôi có quan điểm của tôi, đàn ngỗng của chú thì cũng hay, nhưng nếu nhìn sâu một chút, tôi chưa tách rời ra khỏi đàn ngỗng của các chú một ngày nào. Chú hiểu nhiều, lật vấn đề cũng hay, mỗi tội có thể đôi khi còn vụng nên hơi lộ. Nhỉ :leu:

Nedved: Anh quí chú ở cái tâm, đồng thời chú sẽ tiến xa. Chú nói đúng, anh ra đi để tồn tại. Nhưng chú sai ở điểm, anh vào trong này, ai quý anh, ai ghét anh, anh vẫn viết bài. Nên tồn tại với anh không phải là lý do. Anh tồn tại cho chính cuộc sống của anh. Vợ anh cần anh cho cuộc sống của bọn anh, cho các mục tiêu tuơng lai mà bọn anh đã hoạch định.

Đây là bản tự bào chữa của anh. Anh hứa sẽ trở lại khi nào anh đạt được mục tiêu trong năm nay của anh.

H

hong hot

Cao cấp
Đọc mấy cái bài này sao thấy lâng lâng khó tả, đúng là WKT đã vượt qua giới hạn của một phương tiện thuyền thông. Ngẫm mới thấy các bác nhà ta quả là tâm huyết đáng phục.

Giá mà có độ mươi người như vậy nói chuyện với tôi lúc này thì hay biết mấy.

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Bác Sans-frontiere , đi mà không nói với em một câu. Hôm trước bác vừa bảo kê chõng tre ra anh em ngồi đàm đạo như cái hồi đầu, vừa vui vẻ vừa thú vị, lại thân thiện. Em đã chuẩn bị vài thứ hay ho thì bác lại đi. Tiếc thật.
Em không hiểu rõ chuyện của bác với chú namtt lắm nhưng éo mẹ (lần đầu tiên em chửi bậy trên này), tin nhắn để xúc phạm nhau thì hạ lưu quá.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Bác Sans-frontiere thật là nhiệt huyết với wkt, thực sự từ khi em vào wkt đến nay em chưa đóng góp được gì nhưng em vẫn thích vào vì nhiều lí do, em chi vao muc giao luu và tâm sự người làm kế toán đẻ viét bài thôi.
Còn những mục khác em chi đọc thôi, em chẳng viết vì các bác viết qúa hay.
Ngay cái hinh ảnh đại diện của anh c ũng chẳng nghiêm túc chút bào, ko muốn nói là quá bậy bạ.
Nhưng dù sao wkt cũng là nơi em tìm thấy niềm vui thực sự, và em còn vào nhiều.
Chúc bác Sans-frontiere vui vẻ, :a3 :bye

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Bác Sans-frontiere thật là nhiệt huyết với wkt, thực sự từ khi em vào wkt đến nay em chưa đóng góp được gì nhưng em vẫn thích vào vì nhiều lí do, em chi vao muc giao luu và tâm sự người làm kế toán đẻ viét bài thôi.
Còn những mục khác em chi đọc thôi, em chẳng viết vì các bác viết qúa hay.
Ngay cái hinh ảnh đại diện của anh c ũng chẳng nghiêm túc chút bào, ko muốn nói là quá bậy bạ.
Nhưng dù sao wkt cũng là nơi em tìm thấy niềm vui thực sự, và em còn vào nhiều.
Chúc bác Sans-frontiere vui vẻ, :a3 :bye

C

chutchit

Guest
Hy dzọng được offline với bác Sans-frontiere.
Thương nhau vừa vừa phải phải thôi các "chú" ạ (Sans ®), kẻo thương nhau lắm cắn nhau đau.
Chúng ta đại đoàn viên (AQ) nhé!
:bia :dzo

C

chutchit

Guest
Hy dzọng được offline với bác Sans-frontiere.
Thương nhau vừa vừa phải phải thôi các "chú" ạ (Sans ®), kẻo thương nhau lắm cắn nhau đau.
Chúng ta đại đoàn viên (AQ) nhé!
:bia :dzo

C

chutchit

Guest
Lại hóng hớt nữa rồi.
Hình như tính "chú" (San™) giống anh.
Làm 1 ly nào. :bia
Sai một ly là đi một xị đó. :leu:

C

chutchit

Guest