XUẤT HÓA ĐƠN CÔNG TRÌNH

• Thread starter dung nguyen.
  • Ngày gửi
D

dung nguyen.

Sơ cấp
15/11/16
25
0
1
32
Chào anh chị,
Công ty bên em thuộc lĩnh vực xây dựng, Khách hàng bên em muốn xuất hóa đơn từng lần thanh toán theo hợp đồng. Điều khoản thanh toán là:
Đợt 1: sau khi ký hợp đồng
Đợt 2: Sau khi nghiệm thu phần thô.
Đợt 3: Sau khi nghiệm thu phần gỗ.
Theo em biết thì có thể xuất 2 hóa đơn phần thô và phần gỗ, Nhưng đợt 1 chưa có khối lượng thì không xuất được hóa đơn.
Nhưng khách hàng giải thích:" vẫn xuất từng lần được, nhưng trên nội dung hóa đơn ghi nội dung là thu đợt 1, đợt 2, đợt ....đến hóa đơn cuối cùng mình ghi là quyết toán công trình abc ...."
Em chưa biết làm thế nào, nhờ anh chị giúp đỡ.
Em cảm ơn anh chị.
.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chào anh chị,
Công ty bên em thuộc lĩnh vực xây dựng, Khách hàng bên em muốn xuất hóa đơn từng lần thanh toán theo hợp đồng. Điều khoản thanh toán là:
Đợt 1: sau khi ký hợp đồng
Đợt 2: Sau khi nghiệm thu phần thô.
Đợt 3: Sau khi nghiệm thu phần gỗ.
Theo em biết thì có thể xuất 2 hóa đơn phần thô và phần gỗ, Nhưng đợt 1 chưa có khối lượng thì không xuất được hóa đơn.
Nhưng khách hàng giải thích:" vẫn xuất từng lần được, nhưng trên nội dung hóa đơn ghi nội dung là thu đợt 1, đợt 2, đợt ....đến hóa đơn cuối cùng mình ghi là quyết toán công trình abc ...." Em chưa biết làm thế nào, nhờ anh chị giúp đỡ.
Em cảm ơn anh chị..

Bạn xem NĐ 200 phần DT xây lắp.
- Lần 1 ( Tạm ứng ngay sau khi ký HĐ ) không phải xuất HĐ . Những lần sau như bạn hiểu là đúng .
- Trường hợp chủ ĐT không hiểu bạn mang văn bản ra giải thích ... Không giải thích được mà buộc phải xuất HĐ thì bạn HT vào DT trả trước 338..

• Like
Reactions: Huyền Mia
D

dung nguyen.

Sơ cấp
15/11/16
25
0
1
32
@Ho Anh Hue10 10 nội dung hóa đơn em ghi là :" Thu đợt 1 giá trị thi công sửa chữa cửa hàng theo hợp đồng thi công số......." như vậy đực không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA