Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi về kế toán xây dựng

• Thread starter NhungNhungks
  • Ngày gửi
N

NhungNhungks

Sơ cấp
19/5/18
2
0
1
28
Anh chị cho e hỏi
Cty bên e chuyên nhận thầu xây dựng nhà ở, cụ thể là nhà chìa khóa trao tay ạ, còn những công trình lớn thì chỉ nhận tư vấn thiết kế chứ ko thi công, vì là xây dựng nhà tư nhân nên chi phí đầu vào cũng như giá thành e chỉ tập hợp trên file excel, rồi báo với a chủ, rất ít khi xuất hóa đơn. Cty e thành lập năm 2016, đến đầu năm sau là cơ quan thuế tới thanh tra rồi, anh chị cho e hỏi là nếu e làm như vậy thì liệu cơ quan thuế có bóc ra và phạt ko ạ?
Em cảm ơn a c nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhungNhungks

Sơ cấp
19/5/18
2
0
1
28
Anh chị cho e hỏi
Cty bên e chuyên nhận thầu xây dựng nhà ở, cụ thể là nhà chìa khóa trao tay ạ, còn những công trình lớn thì chỉ nhận tư vấn thiết kế chứ ko thi công, vì là xây dựng nhà tư nhân nên chi phí đầu vào cũng như giá thành e chỉ tập hợp trên file excel, rồi báo với a chủ, rất ít khi xuất hóa đơn. Cty e thành lập năm 2016, đến đầu năm sau là cơ quan thuế tới thanh tra rồi, anh chị cho e hỏi là nếu e làm như vậy thì liệu cơ quan thuế có bóc ra và phạt ko ạ?

T

thành viên mới 1530

Trung cấp
9/3/18
61
5
8
28
Anh chị cho e hỏi
Muốn thuế k biết, và kéo doanh thu về, không kê khai tờ khai những hóa đơn liên quan tới XD, không đưa vô chi phí, không thanh toán qua ngân hàng, thế là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA