Thời Điểm Quyết Toán Công Trình Và Xuất Hóa Đơn

• Thread starter Thanhle410
  • Ngày gửi
T

Thanhle410

Sơ cấp
19/3/18
38
3
8
32
Cả nhà ơi cho mình hỏi chút với
Công ty mình có ký hợp đồng gia công lắp đặt nhôm kính cho bên nhà thầu. Thời gian thi công trong hợp đồng là từ 1-25/3/2018 nhưng đến hiện tại công trình vẫn chưa xong, chưa nghiệm thu, chưa quyết toán gì cả. Vậy sau (chắc phải sang tháng 6) mới nghiệm thu, quyết toán và mình xuất hóa đơn cho bên nhà thầu đó thì có sao không ạ? vì hôm mình đọc đc 1 trường hợp thuế phạt xuất hđ sai thời điểm vì tgian trên hđ và tgian nghiệm thu xa nhau quá nên đang hơi hoang mang ạ. Mong cả nhà chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Công ty mình có ký hợp đồng gia công lắp đặt nhôm kính cho bên nhà thầu. Thời gian thi công trong hợp đồng là từ 1-25/3/2018 nhưng đến hiện tại công trình vẫn chưa xong, chưa nghiệm thu, chưa quyết toán gì cả. Vậy sau (chắc phải sang tháng 6) mới nghiệm thu, quyết toán và mình xuất hóa đơn cho bên nhà thầu đó thì có sao không ạ? vì hôm mình đọc đc 1 trường hợp thuế phạt xuất hđ sai thời điểm vì tgian trên hđ và tgian nghiệm thu xa nhau quá nên đang hơi hoang mang ạ. Mong cả nhà chỉ giúp
Làm phụ lục hợp đồng gia hạn thêm thời gian thực hiện hợp đồng đi bạn

• Like
Reactions: Thanhle410
nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh
Làm làm Công văn xin gia hạn hợp đồng là được mà

T

Thanhle410

Sơ cấp
19/3/18
38
3
8
32
Làm phụ lục hợp đồng gia hạn thêm thời gian thực hiện hợp đồng đi bạn
Nếu không làm phụ lục hợp đồng gia hạn thời gian thì có sao không bn? Vì bên chủ thầu họ khó tính, sợ họ k chịu kí ý ạ :(

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Nếu không làm phụ lục hợp đồng gia hạn thời gian thì có sao không bn? Vì bên chủ thầu họ khó tính, sợ họ k chịu kí ý ạ :(
Thường trong các hợp đồng sẽ có điều khoản phạt chậm thực hiện hợp đồng, nếu chủ đầu tư khó tính bên bạn sẽ bị phạt khi làm hồ sơ quyết toán đấy. Nên cách tốt nhất mình nghĩ bạn nên làm một cái phụ lục gia hạn hợp đồng vừa tránh bị phạt tiến độ + tránh được rủi ro về thuế sau này. Việc bạn sợ CĐT họ khó tính không chịu ký thì việc này nhờ tài ngoại giao của sếp bạn thôi
Nếu khó quá mà CĐT họ không ký cho bạn, thì bạn làm 1 cái biên bản tạm ngừng công trình ( Do chậm bàn giao mặt bằng, do thiên tai, do gì đấy???) để kẹp vào hồ sơ khi giải trình vời CQT, may ra bạn sẽ không gặp vấn đề gì với thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA