Báo cáo tình hính sử dụng lao động

• Thread starter ThuyTen
  • Ngày gửi
T

ThuyTen

Sơ cấp
14/5/17
1
1
3
29
Anh chị cho em hỏi , báo cáo tình hình sử dụng lao động có điền theo số lượng nhân viên tham gia bảo hiểm không ạ, nếu cty không đóng bảo hiểm thì có nộp báo cáo này không

• Like
Reactions: trinhhoa2036
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Anh chị cho em hỏi , báo cáo tình hình sử dụng lao động có điền theo số lượng nhân viên tham gia bảo hiểm không ạ, nếu cty không đóng bảo hiểm thì có nộp báo cáo này không
cái này nộp theo số lao động làm trên quyết toán thues tncn ấy bạn ạ
mình cũng đang nộp cái báo cáo này đây

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Cái này có bắt buộc nộp không bạn? Nếu không nộp có bị phạt gì không? Đợt trước mình có hỏi chị kế toán trưởng bên mình thì chị ý bảo không cần.
theo quy định là phải nộp có cả nghị định phạt nữa từ 50ok- 1 triệu, nhưng nhiều cty k nộp và k bị phạt bạn à, cty mình năm ngoái hình như k nộp, mình cứ nộp đi cho đúng luật:
Điều 25. Vi phạm những quy định khác(nghị định 95/2013)
1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có một trong các hành vi sau đây:
a) Không lập sổ quản lý lao động, sổ lương hoặc không xuất trình khi cơ quan có thẩm quyền yêu cầu;
b) Không khai trình việc sử dụng lao động trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày bắt đầu hoạt động và định kỳ báo cáo tình hình thay đổi về lao động trong quá trình hoạt động với cơ quan quản lý nhà nước về lao động ở địa phương;

V

vngkhanhlinh

Sơ cấp
10/12/16
16
1
3
35
nộp khi bạn tham gia bảo hiểm xã hội, dựa vào số lao động tham gia bảo hiểm, Kê khai thuế TNCN. Cty bạn chưa tham gia bảo hiểm thì không phải nộp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA