Hỏi về mảng phân tích tài chính doanh nghiệp

• Thread starter Vũ Nam Acc
  • Ngày gửi
Vũ Nam Acc

Vũ Nam Acc

Sơ cấp
29/12/15
20
8
3
33
Hà Nội
Chào mọi người ạ.
Trong diễn đàn mình cho em hỏi có anh, chi nào đã và đang làm chuyên sâu về mảng phân tích tài chính doanh nghiệp không ạ?
Hiện tại, em đang muốn tập trung phát triển về phần này, rất mong gặp được anh, chị nào tâm huyết có thể giúp đỡ thêm.
Em xin chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: milky_way
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chào mọi người ạ.
Trong diễn đàn mình cho em hỏi có anh, chi nào đã và đang làm chuyên sâu về mảng phân tích tài chính doanh nghiệp không ạ?
Hiện tại, em đang muốn tập trung phát triển về phần này, rất mong gặp được anh, chị nào tâm huyết có thể giúp đỡ thêm.

Phân tích : Tình hình T/C Doanh nghiệp là một công cụ QL quan trọng giúp cho các DN, cơ quan QL các cấp ... thấy được thực trạng hoạt động T/C của DN . Tìm ra : Nguyên nhân, mức độ ảnh hưởng ... của các nhân tố đến tình hình T/C . Từ đó đề ra các biện pháp thích hợp để SX - KD của DN có hiệu quả cao nhất . Điều này chỉ đạt được khi bạn có trong tay B/C TC phản ánh : Đầy đủ, chính xác , kịp thời ... tình hình SX - KD của DN . Hiện nay thì ....

Vũ Nam Acc

Vũ Nam Acc

Sơ cấp
29/12/15
20
8
3
33
Hà Nội
Phân tích : Tình hình T/C Doanh nghiệp là một công cụ QL quan trọng giúp cho các DN, cơ quan QL các cấp ... thấy được thực trạng hoạt động T/C của DN . Tìm ra : Nguyên nhân, mức độ ảnh hưởng ... của các nhân tố đến tình hình T/C . Từ đó đề ra các biện pháp thích hợp để SX - KD của DN có hiệu quả cao nhất . Điều này chỉ đạt được khi bạn có trong tay B/C TC phản ánh : Đầy đủ, chính xác , kịp thời ... tình hình SX - KD của DN . Hiện nay thì ....
Bác nói đúng lắm. BCTC thuế thì em không bàn, nhưng còn BCTC nội bộ, việc nhập đầy đủ, kịp thời là yêu cầu bắt buộc rồi, còn chính xác thì sẽ được ở 1 mức tương đối, do năng lực của từng người làm kế toán. Sau khi có BCTC theo kỳ, vẫn cần phải tiến hành phân tích để thấy đc tình hình doanh nghiệp đến đâu.
Bác @Ho Anh Hue10 10 bác đang làm trong mảng phân tích TCDN đúng ko ạ?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Anh @Hien đang là chuyên gia về vấn đề bạn quan tâm nè. Cần trao đổi gì, có thể thực hiện tại chủ đề này luôn nhé.

• Like
Reactions: Vũ Nam Acc
Vũ Nam Acc

Vũ Nam Acc

Sơ cấp
29/12/15
20
8
3
33
Hà Nội
cảm ơn chị @Viet Huong

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Em mua 1 quyển sách Quản trị tài chính của đại học kinh tế quốc dân Hà Nội, dành 1 tháng đọc HIỂU và sau đó trao đổi.

Chào mọi người ạ.

V

viettran1202

Sơ cấp
19/6/18
1
1
1
38
chungcu-batdongsan.com.vn
Chào mọi người ạ.
Mình cũng là dân không chuyên, nhưng nếu muốn phân tích tài chính doanh nghiệp. Đầu tiên bạn cần hiểu về kế toán cơ bản. Vì sao - vì tất cả đều thể hiện từ số liệu. Tài liệu cần : - Sách kế toán cơ bản + sách bài tập + giải.

Sau đó mới là các sách phân tích tài chính doanh nghiệp - Sách của KTQD cũng được - quyển nguyên lý kế toán và phân tích tài chính. - Nếu được chuyên sâu về mục chiết khấu dòng tiền.

Tiếp đến là tìm hiểu trên cafe F, bảng giá ssi chọn một mã thu thập dữ liệu để phân tích. Bạn cần đọc hết và ứng dụng bên cạnh đó bạn sẽ đủ điều kiện để tiếp thu các sách như sói già phố wall .... Nếu thích bỏ ít tiền để đầu tư. Lúc đó bạn có thể phân tích tốt tình hình tài chính doanh nghiệp. :D nhưng không đảm bảo bạn chiến thắng trên bảng số

• Like
Reactions: Thanh Nam

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA