Thai sản cho lao động nam

• Thread starter Thuỷ Tiên ntd
  • Ngày gửi
T

Thuỷ Tiên ntd

Sơ cấp
25/7/16
28
4
3
Chào các anh chị. Công ty em có trường hợp lao động nam có vợ sinh vào tháng 4 muốn làm trợ cấp 1 lần. Lao động này đóng bảo hiểm ở công ty từ tháng 3 đến tháng 8/2017 và em đã báo giảm, đến tháng 3/2018 người này quay lại làm việc và tiếp tục đóng bảo hiểm. Như vậy trong thời gian 12 tháng trước khi vợ đẻ thì người này có đóng bh đủ 6 tháng. Như vậy người này vẫn đủ điều kiện để được hưởng trợ cấp 1 lần khi vợ sinh con phải không ạ. Và có ai có mẫu C70 điền rồi có thể gửi em tham khảo đc k ạ. Các cột như điều kiện tính hưởng (tình trạng/thời điểm) và số ngày nghỉ được tính hưởng trợ cấp điền ntn ạ. Giấy tờ nộp lên Bảo hiểm chỉ cần tờ C70 và giấy khai sinh photo của con đúng không ạ. Em lần đầu làm nên không rõ, các anh chị chỉ giúp em với ạ, em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thuỷ Tiên ntd

Sơ cấp
25/7/16
28
4
3
Vẩn đủ điều kiện để hưởng trợ khi vợ sinh con nhé ( Đóng dủ 6 th trong thời gian 12 tháng trước khi vợ nghỉ sinh)
Trường hợp của bạn là đủ điều kiện hưởng rồi. Chỉ cần giấy khai sinh photo công chứng và mẫu C70 là được rồi. Bạn lên mạng tìm đi, nó có chỉ cách ghi cả đấy.
Vậy hiện nay công ty em mới chỉ đóng bảo hiểm đến hết tháng 3 vậy liệu người lao động này có được bảo hiểm giải quyết hồ sơ không ạ?

H

HD192

Sơ cấp
15/10/15
44
6
8
32
Bên mình làm chế độ thai sản nam cần mẫu C70, giấy khai sinh và giấy ra viện (công chứng).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA