chi phí quản lý công ty giảm sát

• Thread starter Nguyễn Đức Khiêm
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Đức Khiêm

Sơ cấp
28/5/18
22
0
1
33
Các bạn cho mình hỏi, công ty mình là công ty chuyên về tư vấn giám sát công trình. Hiện tại công ty mình có 1 kế toán, 1 chủ tịch hđqt, 1 nhân viên vệ sinh và 8 kỹ thuật. Vậy khi mình làm bảng lương, phần lương của kỹ thuật mình sẽ cho vào lương quản lý 642 hay cho vào lương công trình 154.
Hôm rồi, mình làm báo cáo đang cho vào 154 nhưng chia lương kỹ thuật theo tỷ lệ nghiệm thu các công trình trong năm, giải trình thuế bảo là em không chi tiết được công trình vì ông kỹ thuật lúc chạy công trình này, lúc chạy công trình kia. Bên thuế bảo không chấp nhận vì 3 tháng cuối có 3 công trình hơn tỷ mà 9 tháng dầu không có công trình nào không chấp nhận phân bổ theo nghiệm thu. Mình bảo là bên em đóng bảo hiểm,ký hợp đồng lao động dài hạn chứ không phải khoán việc mà lúc nào có việc mới đi làm, không có công trình họ vẫn phải đấu thầu, làm hồ sơ,...nhưng họ bảo giải thích thế thì biết thế chứ vẫn để trong biên bản
Các bạn cho mình hỏi năm nay mình sẽ làm lương thế nào để giải trình thuế cho dễ ạ.
Năm 17 mình vẫn treo dở dang chi phí nhân công cho 2 công trình.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA