Lương của Giám Đốc Cty TNHH MTV

• Thread starter khanhhoang34
  • Ngày gửi
K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
36
tphcm
Dear Anh Chị!
Anh chị cho em hỏi, cty em trước vợ giám đốc giử chức vụ là quản đốc phân xưởng dc tính lương và đóng BHXH bình thường, Nhưng từ tháng 5/2018 vợ giám đốc chuyển sang đứng tên trên GPKD cty TNHH MTV, và chũ sở hữu luôn. vậy cho em hỏi từ tháng 5 trở đi khoản lương và các khoản trích theo lương của người vợ đó thì có dc đưa vào chi phí cty ko? và CP đó có hợp lý
Tks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Dear Anh Chị!
Anh chị cho em hỏi, cty em trước vợ giám đốc giử chức vụ là quản đốc phân xưởng dc tính lương và đóng BHXH bình thường, Nhưng từ tháng 5/2018 vợ giám đốc chuyển sang đứng tên trên GPKD cty TNHH MTV, và chũ sở hữu luôn. vậy cho em hỏi từ tháng 5 trở đi khoản lương và các khoản trích theo lương của người vợ đó thì có dc đưa vào chi phí cty ko? và CP đó có hợp lý
Tks cả nhà
Lương GĐ công ty TNHH MTV không được tính vào chi phí. các khoản trích theo lương của BHXH được tính vào chi phí.

• Like
Reactions: nemchuath
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
36
tphcm
Bản thân các khoản trích theo lương nó nằm trong CP lương rồi. Nên vẫn ko được tính là CP được trừ.[/QUOT
Cái này mình cũng đã đọc và biết là khoản CP trích theo lương đó nó cũng ko dc tính là CP dc trừ. Tks các bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA