lý do nghỉ việc

• Thread starter Libra95
  • Ngày gửi
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Mọi người tư vấn cho em với ạ.
Em muốn xin nghỉ làm ở công ty mà ngại với mọi người quá. Em thấy mọi người cũng thoải mái với mình, nhưng em làm lâu mà vẫn không thấy hết gò bó, gượng ép. Đặc biệt là em không thích cách làm việc của chú giám đốc, em hay cảm thấy khó chịu (kiểu ghét rồi thì thở thôi cũng thấy ghét ý mọi người) mà kế toán thì phải hợp ý với sếp thì mới làm việc ổn định đc nên em quyết tâm nghỉ. Giờ em phải nói như nào để hợp tình hợp lý ạ, em đi làm ở đây là chỗ đầu nên chưa có kinh nghiệm các a/c chia sẻ cho em với.....
Em cảm ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

modagiare1

Sơ cấp
14/5/18
0
1
2
41
cuonthuda.com
Cứ mạnh dạn lên bạn. Mình ngày trước lần đầu xin thôi việc cũng ngại lắm vì môi trường hầu như toàn ae trẻ, vui chơi với nhau rất thoải mái nhưng vì công việc nó ko có tiến triển nữa nên xác định cho mình 1 tương lai tốt hơn thôi. Cứ viết thẳng là em cảm thấy năng lực của em có hạn, không thể hoàn thành được yêu cầu mà cty đặt ra là được.

• Like
Reactions: Libra95
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Cứ mạnh dạn lên bạn. Mình ngày trước lần đầu xin thôi việc cũng ngại lắm vì môi trường hầu như toàn ae trẻ, vui chơi với nhau rất thoải mái nhưng vì công việc nó ko có tiến triển nữa nên xác định cho mình 1 tương lai tốt hơn thôi. Cứ viết thẳng là em cảm thấy năng lực của em có hạn, không thể hoàn thành được yêu cầu mà cty đặt ra là được.
Bạn nghỉ có xong mất khoảng bao nhiêu lâu để bàn giao công việc thế? Mình muốn nghỉ rồi nên muốn nhanh chóng tìm công việc mới, làm ở đây mình cảm thấy áp lực và bị kiểm soát quá mức... mọi người thì hoà đồng nhưng họ không có trách nhiệm với công việc của mình, cái gì họ đẩy đc cho mình họ đẩy hết mà tính hay ngại nên hay bị ôm việc vào người :((((

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Mọi người tư vấn cho em với ạ.
Em muốn xin nghỉ làm ở công ty mà ngại với mọi người quá. Em thấy mọi người cũng thoải mái với mình, nhưng em làm lâu mà vẫn không thấy hết gò bó, gượng ép. Đặc biệt là em không thích cách làm việc của chú giám đốc, em hay cảm thấy khó chịu (kiểu ghét rồi thì thở thôi cũng thấy ghét ý mọi người) mà kế toán thì phải hợp ý với sếp thì mới làm việc ổn định đc nên em quyết tâm nghỉ. Giờ em phải nói như nào để hợp tình hợp lý ạ, em đi làm ở đây là chỗ đầu nên chưa có kinh nghiệm các a/c chia sẻ cho em với.....
Em cảm ơn mọi người!
Bạn đã đi làm ở công này bao lâu? Vị trí kế toán gì? Nghỉ việc thì dễ thôi, cứ gửi email thông báo cảm thấy không có tâm trạng tốt khi đang làm việc... cứ thành thật khai báo thôi, rồi lại đi xin việc tiếp!

• Like
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Bạn đã đi làm ở công này bao lâu? Vị trí kế toán gì? Nghỉ việc thì dễ thôi, cứ gửi email thông báo cảm thấy không có tâm trạng tốt khi đang làm việc... cứ thành thật khai báo thôi, rồi lại đi xin việc tiếp!
Em làm được hơn 6 tháng rồi ạ. Hồi mới vào làm còn áp lực khóc ròng 1 tuần trời nghĩ lại không hiểu sao mình cố được đến bây giờ. Vì phải thay đổi vào vị trí công việc khác không như mong muốn của mình nên em quyết định nghỉ vì thấy không thoải mái lại không có tương lai nữa....

B

BeLinIQ

Sơ cấp
3/10/16
11
1
3
36
bephailinh.vn
Tâm trạng chung của những người mới xin nghỉ việc lần đầu. Mạnh dạn lên bạn ơi.

• Like
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Tâm trạng chung của những người mới xin nghỉ việc lần đầu. Mạnh dạn lên bạn ơi.
Lúc chị xin nghỉ thời gian bắt buộc để bàn giao công việc khoảng bao nhiêu ngày ạ? Em sợ thời gian đấy đi làm căng thẳng thôi :((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA