Phiếu xuất kho

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Các anh chị cho em hỏi tí.
Phiếu xuất kho là chứng từ ghi sổ phản ánh giá vốn của mình. Nhưng mà khi viết phiếu xuất kho thì mình ghi giá bán chứ đâu có ghi giá vốn, vì mình viết phiếu xuất kho cho người mua mà. Vậy mình làm sao để phản ánh giá vốn đây dựa lên phiếu xuất kho thì nó đâu có giá vốn đâu. giúp em với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Khi bạn bán hàng cho khách hàng thì bạn chỉ cần đưa cho họ hóa đơn đỏ thôi chứ đâu phải đưa phiếu xuất kho.Trong phiếu xuất kho phải phản ánh giá vốn bạn ạ.

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Trong phiếu xuất kho phải phản ánh giá vốn bạn ạ.
Ặc ặc, Nếu cty bạn sử dụng phương pháp tính giá hàng tồn khco cuối kỳ là "Bình quân cố định" thì lấy gì mà tính giá trị xuất vào phiếu xuất hả bạn??

W

wiskyvodka

Trung cấp
13/1/07
62
0
6
38
Hà nội
Yes, heeeeee, phiếu xuất kho ghi giá bán thì còn gọi gì là phiếu xuất kho.
Bạn hiểu sai rồi. Về tìm hiểu lại nhé

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Các anh chị ơi, công ty em bán hàng không xuất hóa đơn liền, Chỉ viết phiếu xuất kho trước dùng để đi đường, và để khách hàng thanh toán còn hóa đơn thì sau này mới viết.

L

levy

Guest
Các anh chị ơi, công ty em bán hàng không xuất hóa đơn liền, Chỉ viết phiếu xuất kho trước dùng để đi đường, và để khách hàng thanh toán còn hóa đơn thì sau này mới viết.

Kiểu này tui biết là ở đâu rùi đó. Chỉ có ở những công ty chuyên bán máy móc , thiết bị văn phòng và vi tính đó. Thường bán lẻ chỉ xuất 1 phiếu xuất kho ghi giá bằng USD

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Vay ban viet mot cai bien nhan de giao cho khach hang theo gia ban. con phieu xuat kho thi bat buoc phai viet theo gia goc va luu lai Cty.
Bây giờ thì em hiểu rồi, Cảm ơn các anh chị nhiều nha. Từ trước tới giờ chị kế toán trước làm như thế, và em tiếp theo cứ dẫm chân trên đường mòn mà đi.

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Ặc ặc, Nếu cty bạn sử dụng phương pháp tính giá hàng tồn khco cuối kỳ là "Bình quân cố định" thì lấy gì mà tính giá trị xuất vào phiếu xuất hả bạn??

Nếu bạn tính giá NVL theo pp bình quân gia quyền vào cuối kỳ thì cứ cuối kỳ bạn tính giá thôi."Nhược điểm của pp này là dồn công việc tính giá NVL xuất kho vào cuối kỳ hạch toán nên ảnh hưởng đến tiến độ của các khâu kế toán khác.".Bạn hiểu ý mình chứ????
Bạn có thể áp dụng pp bình quân gia quyền liên hoàn nếu tình hình biến động NVL của bạn ko phức tạp.ok?:hacker:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA