đăng ký tài khoản ngân hàng với sở kế hoạch đầu tư

• Thread starter vanthamhieu
  • Ngày gửi
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
31
mọi người cho em hỏi chút. về vấn đề đăng ký số tài khoản ngân hàng với sở kế hoạch đầu tư.
1. Thành lập công ty/ DN mới mở 1 tk ngân hàng mới.
2. Thay đổi tên Cty/Dn sẽ ra ngân hàng sửa lại tên tài khoản( vẫn số cũ chỉ sửa tên )
3. Công ty đã có 1 tk rồi, giờ mở thêm 1 tài khoản mới.
Trong 3 trường hợp này thì cái nào phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư, hay cả 3 ạ.
trước khi phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư có hiệu lực thì phải nộp cho thuế là mẫu 08, nhưng em đọc là trong quá trình sản xuất kinh doanh khi có thay đổi/ bổ sung....vậy mở mới ngay từ đầu thì tk mới đấy không cần nộp mẫu 08 ạ.
Nếu giữa 2017 bên em thành lập cty và mở 1 tk mới chưa đăng ký lên sở KHĐT, giờ mở thêm 1 tk khác mà đăng ký cả 2 số thì có bị phạt gì không ạ. ( giờ em mới biết là phải nộp lên đây, lâu nay cứ nghĩ chỉ cần nộp cho thuế thôi ).
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
1. Thành lập công ty/ DN mới mở 1 tk ngân hàng mới. -> Đăng ký với sở kế hoạch đầu tư
2. Thay đổi tên Cty/Dn sẽ ra ngân hàng sửa lại tên tài khoản( vẫn số cũ chỉ sửa tên ) -> ko cần đăng ký sở kế hoạch đầu tư vì thay đổi tên cty trên hệ thống của sở DKKD công ty đã có tên mới
3. Công ty đã có 1 tk rồi, giờ mở thêm 1 tài khoản mới -> Đăng ký với sở kế hoạch đầu tư
Giờ ko phải nộp mẫu 08 với thuế nữa bạn ạ
Mình chưa thấy sở KHĐT có quy định phạt đăng ký tài khoản ngân hàng chậm nên có thể bạn sẽ ko bị phạt nếu đăng ký chậm :), cái này mình ko dám chắc nhé

• Like
Reactions: hokado
P

phuongbd

Sơ cấp
19/4/18
29
0
1
34
bên mình cũng mới mở thêm tk ngân hàng đầu năm nay mà vẫn chưa đăng ký huhu

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
31
1. Thành lập công ty/ DN mới mở 1 tk ngân hàng mới. -> Đăng ký với sở kế hoạch đầu tư
2. Thay đổi tên Cty/Dn sẽ ra ngân hàng sửa lại tên tài khoản( vẫn số cũ chỉ sửa tên ) -> ko cần đăng ký sở kế hoạch đầu tư vì thay đổi tên cty trên hệ thống của sở DKKD công ty đã có tên mới
3. Công ty đã có 1 tk rồi, giờ mở thêm 1 tài khoản mới -> Đăng ký với sở kế hoạch đầu tư
Giờ ko phải nộp mẫu 08 với thuế nữa bạn ạ
Mình chưa thấy sở KHĐT có quy định phạt đăng ký tài khoản ngân hàng chậm nên có thể bạn sẽ ko bị phạt nếu đăng ký chậm :), cái này mình ko dám chắc nhé
bạn ơi vậy cho mình hỏi, giữa năm 2017 bên mình có mở 1 tk mới , cái này là cái đầu tiên ý. mình ko biết có nộp mẫu 08. Chị phòng 1 cửa bảo cái mới , ko phải thay đổi bổ sung nên ko phải nộp. chị ko bảo là giờ ko nộp mẫu 08 ở thuế hay phải lên sở khđt nộp mà lại nói cái mới ko thay đổi bổ sung gì nên ko phải nộp. mình cũng ko nhớ rõ là mình cầm mẫu 08 về luôn hay có gửi đấy 1 bản đóng dấu công văn đến rồi.
giờ mình muốn tra cứu xem trên trang thuế có stk đó không thì tra cứu thế nào. cảm ơn bạn nhé

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
bạn ơi vậy cho mình hỏi, giữa năm 2017 bên mình có mở 1 tk mới , cái này là cái đầu tiên ý. mình ko biết có nộp mẫu 08. Chị phòng 1 cửa bảo cái mới , ko phải thay đổi bổ sung nên ko phải nộp. chị ko bảo là giờ ko nộp mẫu 08 ở thuế hay phải lên sở khđt nộp mà lại nói cái mới ko thay đổi bổ sung gì nên ko phải nộp. mình cũng ko nhớ rõ là mình cầm mẫu 08 về luôn hay có gửi đấy 1 bản đóng dấu công văn đến rồi.
giờ mình muốn tra cứu xem trên trang thuế có stk đó không thì tra cứu thế nào. cảm ơn bạn nhé
Bạn tra trên trang của sở kế hoạch đầu tư thôi, trên trang web của thuế thuế ko tra đc tài khoản ngân hàng đâu bạn

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
31
Bạn tra trên trang của sở kế hoạch đầu tư thôi, trên trang web của thuế thuế ko tra đc tài khoản ngân hàng đâu bạn
mình tra cứu bằng cách gõ vào ô tìm kiếm trên trang đăng ký doanh nghiệp đấy phải ko bạn

V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
31
mình tra cứu bằng cách gõ vào ô tìm kiếm trên trang đăng ký doanh nghiệp đấy phải ko bạn
nó hiện ra thông tin công ty mà không thấy hiện thông tin stk ngân hàng đâu cả

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
1, 3 phải thông báo cho Sở KHĐT nhé
Giờ thuế và sở liên thông rồi nên k cần nộp bên thuế nữa

• Like
Reactions: hokado
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
31
em hỏi thêm chút, giờ là đăng ký qua mạng nhưng mình mang thẳng giấy tờ bản cứng lên đăng ký trực tiếp được không ạ. vì đằng nào nộp qua mạng xong mấy hôm cũng phải lên lên nộp bản cứng lần nữa

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
em hỏi thêm chút, giờ là đăng ký qua mạng nhưng mình mang thẳng giấy tờ bản cứng lên đăng ký trực tiếp được không ạ. vì đằng nào nộp qua mạng xong mấy hôm cũng phải lên lên nộp bản cứng lần nữa
Không được bạn nhé. Giờ Hà Nội bắt nộp online hết rồi.
http://ailaw.com.vn/

N

nkmy1210

Sơ cấp
11/8/16
16
7
3
30
mọi người cho em hỏi chút. về vấn đề đăng ký số tài khoản ngân hàng với sở kế hoạch đầu tư.
1. Thành lập công ty/ DN mới mở 1 tk ngân hàng mới.
2. Thay đổi tên Cty/Dn sẽ ra ngân hàng sửa lại tên tài khoản( vẫn số cũ chỉ sửa tên )
3. Công ty đã có 1 tk rồi, giờ mở thêm 1 tài khoản mới.
Trong 3 trường hợp này thì cái nào phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư, hay cả 3 ạ.
trước khi phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư có hiệu lực thì phải nộp cho thuế là mẫu 08, nhưng em đọc là trong quá trình sản xuất kinh doanh khi có thay đổi/ bổ sung....vậy mở mới ngay từ đầu thì tk mới đấy không cần nộp mẫu 08 ạ.
Nếu giữa 2017 bên em thành lập cty và mở 1 tk mới chưa đăng ký lên sở KHĐT, giờ mở thêm 1 tk khác mà đăng ký cả 2 số thì có bị phạt gì không ạ. ( giờ em mới biết là phải nộp lên đây, lâu nay cứ nghĩ chỉ cần nộp cho thuế thôi ).
Em cảm ơn ạ.
1. Thành lập DN mới thì mở lại sở KHĐT
2. Thay đổi tên công ty ở sở KHĐT rồi cầm thông báo đó đến ngân hàng thay đổi.
3. Mở thêm TK ngân hàng cho cty dù mở TK lần 1 hay lần 2, ... lần n (DN vó 1TK, 2TK,...n TK) cũng mở ở sở KHĐT và có thể nộp qua mạng để đỡ mất tiền phí. nộp qua mạng free.
Mẫu 08 ko đùng để mở TK nữa ạk

P

phuongbd

Sơ cấp
19/4/18
29
0
1
34
1. Thành lập DN mới thì mở lại sở KHĐT
2. Thay đổi tên công ty ở sở KHĐT rồi cầm thông báo đó đến ngân hàng thay đổi.
3. Mở thêm TK ngân hàng cho cty dù mở TK lần 1 hay lần 2, ... lần n (DN vó 1TK, 2TK,...n TK) cũng mở ở sở KHĐT và có thể nộp qua mạng để đỡ mất tiền phí. nộp qua mạng free.
Mẫu 08 ko đùng để mở TK nữa ạk
bạn ơi cho mình hơi bên mình mở thêm tk thứ 2 đầu năm nay nhưng mình không biết không thông báo lên sở KHĐT, vậy bây giờ mình cần làm những gì để nộp vậy

N

nkmy1210

Sơ cấp
11/8/16
16
7
3
30
bạn ơi cho mình hơi bên mình mở thêm tk thứ 2 đầu năm nay nhưng mình không biết không thông báo lên sở KHĐT, vậy bây giờ mình cần làm những gì để nộp vậy

Bạn điền đầy đủ tông tin vào mẫu "Thông báo thay đổi nội dung ĐKKD", ký + đóng dấu sau đó scan ra 1 file.
Bạn đăng ký tài khoản tại trang "Hệ thống thông tin chính quyền điện tử" tại tỉnh thành bạn đang làm việc.
Bạn scan thêm CMND + giấy giới thiệu và gởi tất cacr các file scan trên lên trang wed này.
Sau khi tiếp nhận hồ sơ thì qua khoản 1-2 ngày thì trang sẽ thông bảo nộp thành công hay là không tiếp nhận về mail bạn đăng ký nhận thông báo.
Nếu thành công sẽ có tờ thông báo, bạn in tờ thông báo này ra và đem bản giấy + tờ thông báo lên nộp cho sở KHĐT, sở hẹn hôn sau trả kết quả. Đến ngày hẹn lên lãnh kết quả là xong.
Nếu không tiếp nhận thì trang sẽ thông báo những lỗi sai bạn cần sữa. Sữa xông thì scan nộp lại. ;);););)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA