Giám đốc có được cho thuê cty của GĐ thuê VP

• Thread starter HienSCPY
  • Ngày gửi
H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Chào cả nhà,
Cho em hỏi Cty em là công ty TNHH MTV, GĐ cty em lấy nhà của GĐ để cho cty của GĐ thuê văn phòng
Như vậy chi phí này có được đưa vào chi phí hợp lý ko ạ

Em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Được, nếu có hóa đơn (chứng từ) hợp lệ nhé bạn.
Good luck!

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Được, nếu có hóa đơn (chứng từ) hợp lệ nhé bạn.
Good luck!
Dạ chào anh Hoàng
Hiện tại cty chỉ có em và chị GĐ, vậy bên cho thuê (Giám đốc)-Bên A, và bên đi thuê -cty Giám đốc ( người đại diện:GĐ)-Bên B
Vậy khi làm hợp đồng cho thuê nhà, GĐ em là người ký hợp đồng của Bên A và Bên B thì hợp đồng có hợp lệ không ạ

Em cảm ơn anh

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
công ty chỉ có vỏn vẹn 2 người: GĐ và KTT thôi hả bạn ?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Dạ chào anh Hoàng
Hiện tại cty chỉ có em và chị GĐ, vậy bên cho thuê (Giám đốc)-Bên A, và bên đi thuê -cty Giám đốc ( người đại diện:GĐ)-Bên B
Vậy khi làm hợp đồng cho thuê nhà, GĐ em là người ký hợp đồng của Bên A và Bên B thì hợp đồng có hợp lệ không ạ

Em cảm ơn anh
Được nhé bạn. Một bên trên danh nghĩa là chủ nhà & 1 bên trên danh nghĩa là giám đốc của cty (có đóng dấu). Nhìn thì sao sao nhưng là chuyện bình thường. Nếu cty có người khác thì Giám Đốc ủy quyền cho người khác ký, còn không thì GĐ ký cả 2 cũng không sao. Thêm nữa, thông thường thì sở hữu nhà có tên cả vợ & chồng. Vậy bên chủ nhà có thể để tên chồng của GĐ ký cho nó khác.
good luck!

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Được nhé bạn. Một bên trên danh nghĩa là chủ nhà & 1 bên trên danh nghĩa là giám đốc của cty (có đóng dấu). Nhìn thì sao sao nhưng là chuyện bình thường. Nếu cty có người khác thì Giám Đốc ủy quyền cho người khác ký, còn không thì GĐ ký cả 2 cũng không sao. Thêm nữa, thông thường thì sở hữu nhà có tên cả vợ & chồng. Vậy bên chủ nhà có thể để tên chồng của GĐ ký cho nó khác.
good luck!
Dạ Chào Anh,
Em cảm ơn anh nhiều nhé, Giám Đốc em chưa lập gia đình :)))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA