HỢP ĐỒNG BÁN HÀNG HÓA

• Thread starter Nga Luân
  • Ngày gửi
N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
Các anh chị cho e hỏi, công ty e bán chè khô( công ty mua chè tươi+ xao khô) hóa đơn dưới 20tr mà khách hàng không lấy hóa đơn thì có phải làm hợp đồng mua bán không ạ?
e cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
mn gúp e với ạ

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,047
410
83
46
Ninh Thuận
Người mua không lấy hóa đơn, mà có chịu cho bên bạn xuất hóa đơn dưới tên của họ không? Cái này đã từng có công ty bị dính vì can tội mua phân nhưng không lấy hóa đơn đầu vào, và lấy hóa đơn ít hơn, Được cán bộ thuế truy đến đầu vào đấy!

K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
36
tphcm
Theo mình ở dòng họ và tên người mua hàng bạn ghi là "Khách lẻ không lấy hóa đơn", hoặc " Người mua ko lấy hóa đơn" , và hóa đơn dưới 20tr thì ko cần làm hợp đồng mua bán nhé. còn xuất cho tên Cty mà họ lại ko lấy hóa đơn thì ko nên.

N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
Người mua không lấy hóa đơn, mà có chịu cho bên bạn xuất hóa đơn dưới tên của họ không? Cái này đã từng có công ty bị dính vì can tội mua phân nhưng không lấy hóa đơn đầu vào, và lấy hóa đơn ít hơn, Được cán bộ thuế truy đến đầu vào đấy!
như mình tìm hiểu thì nếu người mua không lấy hóa đơn thì mình sẽ ghi ở tên người mua là " người mua hàng không lấy hóa đơn" nhưng mình đang thắc mắc nếu như vậy thì có phải làm hợp đồng không

N

Nga Luân

Sơ cấp
13/4/18
36
6
8
Theo mình ở dòng họ và tên người mua hàng bạn ghi là "Khách lẻ không lấy hóa đơn", hoặc " Người mua ko lấy hóa đơn" , và hóa đơn dưới 20tr thì ko cần làm hợp đồng mua bán nhé. còn xuất cho tên Cty mà họ lại ko lấy hóa đơn thì ko nên.
vâng e cảm ơn ạ, e bán cho công ty nhưng họ không cần hóa đơn và cũng không cung cấp thông tin cho mình, vậy e ghi là người mua không lấy hóa đơn và không cần hợp đồng mua bán ạ

K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
36
tphcm
vâng e cảm ơn ạ, e bán cho công ty nhưng họ không cần hóa đơn và cũng không cung cấp thông tin cho mình, vậy e ghi là người mua không lấy hóa đơn và không cần hợp đồng mua bán ạ
Đúng rồi bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA