[Gấp] Thủ tục mua hóa đơn cục thuế lần 2

• Thread starter Haydu
  • Ngày gửi
Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
cho em hỏi khi mua lần 2 thì em chuẩn bị những cái này đã đủ chửa ạ?
Về thủ tục mua hóa đơn cục thuế lần 2 em tìm hiểu như sau ạ:
- Hồ sơ:
+ Đơn đề nghị mua hóa đơn. (02 bản)
+ Giấy ủy quyền (02 bản) kèm CMT photo của người được ủy quyền (02 bản).
+ Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng gần nhất (Tháng 5)
- Khi đi mang theo hồ sơ trên và Hóa đơn bán hàng (của Thuế cấp khi mua lần trước) và quyển hóa đơn đã sử dụng gần nhất và dấu vuông để đóng dấu hóa đơn.
- Phí quyển hóa đơn 20.000đ

Có cần phải tờ khai thuế VAT gần nhất không ạ?
Anh chị giúp em với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Có lần m đi người khác bán hộ nên ng ta yêu cầu có bản xác minh địa chỉ kinh doanh có dấuc của phường, nên tốt nhất cứ mang theo cả cái đó, cần thì chìa thêm ra, k cần tờ khai thuế đâu b ạ

Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
Có lần m đi người khác bán hộ nên ng ta yêu cầu có bản xác minh địa chỉ kinh doanh có dấuc của phường, nên tốt nhất cứ mang theo cả cái đó, cần thì chìa thêm ra, k cần tờ khai thuế đâu b ạ
e cảm ơn ạ, nếu là lần đầu thì cần cam kết địa chỉ đó thôi ạ, còn từ lần 2 thì k cần đâu ạ :D

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
e cảm ơn ạ, nếu là lần đầu thì cần cam kết địa chỉ đó thôi ạ, còn từ lần 2 thì k cần đâu ạ :D
oh m mua lần 2 bị ngta đòi mà (ng này là người bán hộ, do cái chị cửa đó nghỉ) nên mấy lần sau m cứ mang đi nhỡ bà ý nghỉ nữa lại k mua đc
Hồ sơ mua của m có đúng đơn đề nghị mua, giấy giới thiệu thôi, còn nta tra tình hình nộp báo cáo trên máy hết

Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
oh m mua lần 2 bị ngta đòi mà (ng này là người bán hộ, do cái chị cửa đó nghỉ) nên mấy lần sau m cứ mang đi nhỡ bà ý nghỉ nữa lại k mua đc
Hồ sơ mua của m có đúng đơn đề nghị mua, giấy giới thiệu thôi, còn nta tra tình hình nộp báo cáo trên máy hết
vâng, em cảm ơn ạ

Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
À e còn câu hỏi, có cần mang quyển hóa đơn đã sử dụng để họ kiểm tra k ạ? có cần phải sử dụng hết các hóa đơn mới được mua k ạ?

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
À e còn câu hỏi, có cần mang quyển hóa đơn đã sử dụng để họ kiểm tra k ạ? có cần phải sử dụng hết các hóa đơn mới được mua k ạ?
Trên đơn mua m đã ghi còn tồn bao nhiêu, như mình mua ở cục thuế thì k phải mang hoá đơn cũ đi, còn vc chưa dùng hết thì còn ít m vẫn mua đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA