Xử lý số dư TK 154

• Thread starter Lộc kun
  • Ngày gửi
L

Lộc kun

Sơ cấp
15/9/17
6
1
3
30
Kính chào các anh chị trong diễn đàn
Em đang có 1 vấn đề mà không biết xử lý sao nên đăng lên mong mọi người tư vấn.
Vấn đề là công ty em năm 2013 có sản xuất nên TK 154 vẫn còn số dư cho tới năm 2018, nhưng mấy năm gần đây công ty em không sản xuất nữa mà chỉ làm về thương mại
Giờ em muốn xử lý số dư TK 154 để về bằng 0 mọi người tư vấn em với ạ, với không có hoạt động sản xuất mà vẫn còn số dư trên TK 154 với 152 thì có bị cơ quan thuê bắt bẻ không ạ
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Kính chào các anh chị trong diễn đàn
Em đang có 1 vấn đề mà không biết xử lý sao nên đăng lên mong mọi người tư vấn.
Vấn đề là công ty em năm 2013 có sản xuất nên TK 154 vẫn còn số dư cho tới năm 2018, nhưng mấy năm gần đây công ty em không sản xuất nữa mà chỉ làm về thương mại
Giờ em muốn xử lý số dư TK 154 để về bằng 0 mọi người tư vấn em với ạ, với không có hoạt động sản xuất mà vẫn còn số dư trên TK 154 với 152 thì có bị cơ quan thuê bắt bẻ không ạ
Em cảm ơn.
Không biết bạn sản xuất sản phẩm gì, nhưng để xử lý hết số dư 154 thì thường sẽ thực hiện giống như bán phế liệu.
Số dư trên tài khoản = số thực tế thì cơ quan thuế bắt bẻ được gì nhé bạn.
Good luck!

• Like
Reactions: Lộc kun
L

Lộc kun

Sơ cấp
15/9/17
6
1
3
30
Chào bạn,

Không biết bạn sản xuất sản phẩm gì, nhưng để xử lý hết số dư 154 thì thường sẽ thực hiện giống như bán phế liệu.
Số dư trên tài khoản = số thực tế thì cơ quan thuế bắt bẻ được gì nhé bạn.
Good luck!
Nhưng vấn đề ở chỗ là nó không có tồn thực tế anh ạ. Em cứ thấy treo đó từ năm này sang năm khác nên muốn xử lý cho gọn sổ sách ý anh. Em cũng chỉ mới tiếp nhận công việc ở công ty mới thôi
Mà anh ở Phan Thiết thì là đồng hương rồi nè hihi

• Like
Reactions: The Hoang

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA