Thể hiện tiền USD trên Hóa đơn được không?

• Thread starter phamvanoanh
  • Ngày gửi
P

phamvanoanh

Guest
17/12/05
36
1
0
45
Vung tau
Các bạn oi, cho mình hỏi trên Hóa đơn GTGT mình viết đơn giá và thành tiền bằng tiền USD có được không, có văn bản nào qui định phải quy đổi ra tiền VND không? Vừa rồi mình mới viết cho 1 khách hàng bằng USD nhưng họ mang đến yêu cầu đ.vị mình viết lại bằng tiền VND vì thuế không chấp nhận HD đó. Hãy giúp mình với. Sắp đến ngày nộp tờ khai thuế rồi.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Khi viết hóa đơn số tiền thể hiện trên hóa đơnlà Tiền Việt nam hết bạn ạ.
Nếu đã ghi bằng ngoại tệ pải qui đổi ra đồng việt nam với tỉ giá tương ứng trong ngày .

K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!
Chính xác rùi! Mọi giao dịch trên lãnh thổ Việt Nam phải thể hiện hóa đơn, chứng từ bằng VND mà bạn. Nếu còn thời gian bản tìm cách hủy hóa đơn đã viết để viết hóa đơn mới xem!

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Bạn ơi số tiền ghi trên hóa đơn là USD được bạn ạ. nhưng khi cột cộng tiền hàng bạn đổi ra tiền VND theo mệnh giá ngày bạn ghi là ổn.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các bạn oi, cho mình hỏi trên Hóa đơn GTGT mình viết đơn giá và thành tiền bằng tiền USD có được không, có văn bản nào qui định phải quy đổi ra tiền VND không? Vừa rồi mình mới viết cho 1 khách hàng bằng USD nhưng họ mang đến yêu cầu đ.vị mình viết lại bằng tiền VND vì thuế không chấp nhận HD đó. Hãy giúp mình với. Sắp đến ngày nộp tờ khai thuế rồi.:wall:

Đơn giá là usd nhưng khi tính tổng tiền thì nhớ quy ra VND nhé, trong phần nội dung bạn nhớ ghi thêm tỷ giá vào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA