Có được hoàn trả tiền khấu trừ thuế TNCN tại nơi thứ 2 có thu nhập vãng lai

• Thread starter trinhhoa2036
  • Ngày gửi
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
cả nhà cho em hỏi với ạ:

???tiền khấu trừ thuế thu nhập cá nhân đã nộp của người có thu nhập 2 nơi, khoản này có được hoàn trả không ạ?

xin phép hỏi ngu vì em có tìm hiểu trên mạng họ chỉ nói việc nộp như thế nào, thì em nghĩ là không được hoàn trả, nhưng sếp em nói là được hoàn trả ạ, em tìm không ra văn bản nào để đưa cho sếp xem cả,

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Được hoàn nếu nộp thừa bạn nhá
Nếu người lao động có thu nhập 2 nơi thì không được ủy quyền quyết toán cho bên nào cả, các bên cấp cho NLĐ chứng từ khấu trừ thuế TNCN hoặc giấy xác nhận thu nhập
Cuối năm tài chính họ tự đến cơ quan thuế quyết toán,
Sêp bạn giởi đấy @@

• Like
Reactions: trinhhoa2036
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Được hoàn nếu nộp thừa bạn nhá
Nếu người lao động có thu nhập 2 nơi thì không được ủy quyền quyết toán cho bên nào cả, các bên cấp cho NLĐ chứng từ khấu trừ thuế TNCN hoặc giấy xác nhận thu nhập
Cuối năm tài chính họ tự đến cơ quan thuế quyết toán,
Sêp bạn giởi đấy @@

trước hết là cảm ơn bạn nhiều nhé,
cho mình hỏi là thu nhập 1 nơi theo hợp đồng dài hạn, và 1 nơi là thu nhập thêm trong 1 tháng (họ đã làm chứng từ khấu trừ thuế TNCN 10%), thì cá nhân được uỷ quyền cho cty mà đã ký hợp đồng dài hạn chứ ??

giờ mình mới bắt đầu làm phần thuế TNCN nên còn hoang mang phần này quá, mong bạn giúp mình nhé

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
trường hợp của mình là: thu nhập 2 nơi:trong đó + 01 nơi là thu nhập vãng lai 6.050.000đ/1thang đã khấu trừ 10% và không quyết toán phần thu nhập này,
+ 01 nơi là thu nhập cố định, ký hợp đồng lao động >3 tháng (công ty mình)
bây giờ mình có thể đi làm thủ tục hoàn tiền thuế khấu trừ 10 % đã nộp ở công ty kia không ạ ???

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
trường hợp của mình là: thu nhập 2 nơi:trong đó + 01 nơi là thu nhập vãng lai 6.050.000đ/1thang đã khấu trừ 10% và không quyết toán phần thu nhập này,
+ 01 nơi là thu nhập cố định, ký hợp đồng lao động >3 tháng (công ty mình)
bây giờ mình có thể đi làm thủ tục hoàn tiền thuế khấu trừ 10 % đã nộp ở công ty kia không ạ ???
Được bạn nhá

• Like
Reactions: trinhhoa2036

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA