[BHXH] Báo giảm hẳn sau khi báo nghỉ không lương

• Thread starter Libra95
  • Ngày gửi
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
29
Bên em có nhân viên nghỉ không lương 2 tháng, em đã làm báo giảm không lương trên phần mềm. Tháng này muốn báo giảm hẳn mà em làm trên phần mềm bị từ chối vì đã báo giảm rồi. anh chị nào đã từng làm thì hướng dẫn em với ạ. Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bên em có nhân viên nghỉ không lương 2 tháng, em đã làm báo giảm không lương trên phần mềm. Tháng này muốn báo giảm hẳn mà em làm trên phần mềm bị từ chối vì đã báo giảm rồi. anh chị nào đã từng làm thì hướng dẫn em với ạ. Em cảm ơn!
Nguyên tắc là muốn báo giảm hẳn phải báo tăng lại rồi mới giảm hẳn được.
Có 1 cách rất dễ để có câu trả lời, lấy số đt của BHXH quận bạn đang làm, đt vào gặp bộ phận nghiệp vụ. Trình bày trường hợp, đọc mã đơn vị, ng ta kiểm tra sẽ hướng dẫn bạn cách làm.

L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
29
Nguyên tắc là muốn báo giảm hẳn phải báo tăng lại rồi mới giảm hẳn được.
Có 1 cách rất dễ để có câu trả lời, lấy số đt của BHXH quận bạn đang làm, đt vào gặp bộ phận nghiệp vụ. Trình bày trường hợp, đọc mã đơn vị, ng ta kiểm tra sẽ hướng dẫn bạn cách làm.
em gọi cả ngày không đc ạ T_T trưa 11h30 gọi đc thì họ bảo giờ nghỉ trưa rồi có gì chiều gọi lại

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
em gọi cả ngày không đc ạ T_T trưa 11h30 gọi đc thì họ bảo giờ nghỉ trưa rồi có gì chiều gọi lại
mai gọi lại tiếp. Gọi luôn các bộ phận khác hỏi

• Like
Reactions: Libra95

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA