Xử lý viết ngược ngày hóa đơn

• Thread starter trinhle97
  • Ngày gửi
T

trinhle97

Sơ cấp
9/7/18
3
0
1
27
Chào mọi người. Vào ngày 26/06 em có xuất 1 HĐ nhưng do chuyển phát nhanh làm rách nên em đã làm biên bản thu hồi và hủy HĐ. E xuất hóa đơn mới ngày 14/06. Cho em hỏi là xuất ngược ngày như vậy có được không ạ. Em cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Không được cưng nhá, Ngày trên hóa đơn mới là ngày trên BB thu hồi hóa đơn và phải >= ngày của cái hóa đơn đã thu hồi về

kekhaiquamang

kekhaiquamang

Sơ cấp
23/1/13
13
4
3
Viet Nam
e-invoicing.com.vn
Chào mọi người. Vào ngày 26/06 em có xuất 1 HĐ nhưng do chuyển phát nhanh làm rách nên em đã làm biên bản thu hồi và hủy HĐ. E xuất hóa đơn mới ngày 14/06. Cho em hỏi là xuất ngược ngày như vậy có được không ạ. Em cảm ơn mọi người
Nguyên tắc là số hoá đơn phải liên tục, bạn đáp ứng được yêu cầu này đồng thời sổ sách kế toán của bạn thể hiện sự hợp lý mới được bạn nhé.

kekhaiquamang

kekhaiquamang

Sơ cấp
23/1/13
13
4
3
Viet Nam
e-invoicing.com.vn
Nguyên tắc là số hoá đơn phải liên tục, bạn đáp ứng được yêu cầu này đồng thời sổ sách kế toán của bạn thể hiện sự hợp lý mới được bạn nhé.

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Đương nhiên là không được rồi, ngày tháng của số hóa đơn viết sau phải lớn hơn hoặc bằng số hóa đơn viết trước, bạn làm vậy là sai nguyên tắc hoàn toàn rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA