ĐÓNG ĐỊA ĐIỂM KINH DOANH

• Thread starter LE_NGOCANH
  • Ngày gửi
L

LE_NGOCANH

Sơ cấp
13/4/16
17
1
3
35
Mọi người giúp em với, em đang không biết xử lý thế nào với trường hợp công ty em.
Tháng 12/2017 bên em có thay đổi tên và địa chỉ trụ sở chính, em đã không biết đóng địa điểm kinh doanh trước khi thay đổi, nên em chưa làm thủ tục đóng địa điểm kinh doanh.
Bây giờ bên em không có địa điểm kinh doanh và trên giấy phép mới của bên em cũng không còn địa điểm kinh doanh. Nhưng bên cục thuế HN vẫn báo về chi cục là bên em còn địa điểm kinh doanh, và phải nôp lệ phí môn bài cho địa điểm kinh doanh.
Chị quản lý thuế bên em nói em phải lên sở kế hoạch đầu tư bảo họ truyền về tổng cục thuế thì chi cục mới nhận được thông tin là không còn địa điểm kinh doanh.
Nhờ mọi người chỉ giúp em với.
Em chân thành cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mọi người giúp em với, em đang không biết xử lý thế nào với trường hợp công ty em.
Tháng 12/2017 bên em có thay đổi tên và địa chỉ trụ sở chính, em đã không biết đóng địa điểm kinh doanh trước khi thay đổi, nên em chưa làm thủ tục đóng địa điểm kinh doanh.
Bây giờ bên em không có địa điểm kinh doanh và trên giấy phép mới của bên em cũng không còn địa điểm kinh doanh. Nhưng bên cục thuế HN vẫn báo về chi cục là bên em còn địa điểm kinh doanh, và phải nôp lệ phí môn bài cho địa điểm kinh doanh.
Chị quản lý thuế bên em nói em phải lên sở kế hoạch đầu tư bảo họ truyền về tổng cục thuế thì chi cục mới nhận được thông tin là không còn địa điểm kinh doanh.
Nhờ mọi người chỉ giúp em với.
Em chân thành cảm ơn mọi người.
Lúc bạn thay đổi địa điểm kinh doanh, bạn không đồng thời thay đổi thông tin đăng ký thuế tại sở kế hoạch hả?

L

LE_NGOCANH

Sơ cấp
13/4/16
17
1
3
35
Mình không biết nên mình không thay đổi. Giờ có hướng nào xử lý không bạn? giúp mình với.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Ở hn thì inbox mình nhé

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mình không biết nên mình không thay đổi. Giờ có hướng nào xử lý không bạn? giúp mình với.
Chạy lên sở kế hoạch hỏi là ng ta chỉ cho, chắc là yêu cầu bạn làm lại mẫu thông báo đăng ký thay đổi thông tin thuế.

L

LE_NGOCANH

Sơ cấp
13/4/16
17
1
3
35
Cảm ơn @hocviecchuaxong nhiều nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA