Kê Khai BHXH trực tuyến theo quyết định 595 có cần nộp thêm chứng từ qua đường bưu điện

• Thread starter dkacc2
  • Ngày gửi
D

dkacc2

Sơ cấp
19/11/08
0
1
3
TP
Chào các bạn!

Mình đang có 1 số không rõ khi gửi báo cáo trực tuyến trên phần mềm BHXH theo quyết định 595

Khi mình làm hồ sơ tăng/giảm lao động, làm thủ tục ốm đau/thai sản cho người lao động thì mình chỉ cần thực hiện trên phần mềm sau đó kết xuất ra và gửi trực tuyến cho BHXH hay là cần phải nộp chứng từ giấy qua đường bưu điện nữa (ví dụ như tăng mới lao động cần phải nộp Hợp đồng lao động, giảm lao động cần phải nộp quyết định thôi việc, trợ cấp ốm đau/thai sản cần phải có giấy nghỉ hưởng bảo hiểm xã hội/Giấy ra viên/Khai sinh.

Mong các bạn có kinh nghiệm giúp mình với nhé

• Like
Reactions: Hangmy1601
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dkacc2

Sơ cấp
19/11/08
0
1
3
TP
Chào các bạn!

Mình đang có 1 số không rõ khi gửi báo cáo trực tuyến trên phần mềm BHXH theo quyết định 595

Khi mình làm hồ sơ tăng/giảm lao động, làm thủ tục ốm đau/thai sản cho người lao động thì mình chỉ cần thực hiện trên phần mềm sau đó kết xuất ra và gửi trực tuyến cho BHXH hay là cần phải nộp chứng từ giấy qua đường bưu điện nữa (ví dụ như tăng mới lao động cần phải nộp Hợp đồng lao động, giảm lao động cần phải nộp quyết định thôi việc, trợ cấp ốm đau/thai sản cần phải có giấy nghỉ hưởng bảo hiểm xã hội/Giấy ra viên/Khai sinh.

Mong các bạn có kinh nghiệm giúp mình với nhé

Co ban nao giup minh khong vay?

N

nhungdag

Sơ cấp
26/7/11
5
1
3
nghe an
Chào bạn !
Thật ra ngoài việc bạn gửi trực truyến cho BHXH rồi thì k cần phải gửi trực tiếp nữa . trừ các trường hợp sau
1. Báo giảm, nghỉ thai sản, nghỉ ốm .... : gửi trực tuyến chốt xong và bổ sung thêm tài liệu liên quan như sổ BH, Giấy vào viện, ra viện... qua đường bưu điện lên cho cơ quan BHXH . họ sẽ chốt và gửi lại cho mình. Nếu sai sót gì thì cơ quan BHXH sẽ thông tin lại .. Đơn giản vậy thôi bạn ah .

• Like
Reactions: dkacc2
D

dkacc2

Sơ cấp
19/11/08
0
1
3
TP
Cam on ban Nhungdag nhieu nhe

Xem nhiều