GIA CÔNG SẢN PHẨM MỸ PHẨM

• Thread starter Nhàn Đinh
  • Ngày gửi
N

Nhàn Đinh

Sơ cấp
24/11/17
7
0
3
31
Chào các anh chị!

Công ty em sắp tới có thuê 1 bên sản xuất gia công cho 1 loại dầu gội mới của bên em.
Em đang phân vân không biết hạch toán gia công mỹ phẩm thì có khác so với hạch toán gia công các loại hàng hóa khác không. Và có văn bản nào quy định riêng không ạ? Tại em mới làm nên cũng chưa rõ lắm.
Mong anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Em cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào các anh chị!

Công ty em sắp tới có thuê 1 bên sản xuất gia công cho 1 loại dầu gội mới của bên em.
Em đang phân vân không biết hạch toán gia công mỹ phẩm thì có khác so với hạch toán gia công các loại hàng hóa khác không. Và có văn bản nào quy định riêng không ạ? Tại em mới làm nên cũng chưa rõ lắm.
Mong anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Em cảm ơn!!!
hạch toán thì không khác gì hạch toán hàng gia công, còn cái bạn đang hỏi chắc là hỏi giấy phép liên quan đến kinh doanh mỹ phẩm.

• Like
Reactions: Nhàn Đinh
N

Nhàn Đinh

Sơ cấp
24/11/17
7
0
3
31
Dạ em hỏi về hạch toán nếu như mình chỉ xuất được 1 số thành phần NPL cho bên được thuê gia công thôi. Còn lại các NPL khác thì bên được thuê phải tự nhập. Như vậy hạch toán ở cả bên đi thuê và được thuê gia công sẽ như thế nào ạ? Em cảm ơn anh chị

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Dạ em hỏi về hạch toán nếu như mình chỉ xuất được 1 số thành phần NPL cho bên được thuê gia công thôi. Còn lại các NPL khác thì bên được thuê phải tự nhập. Như vậy hạch toán ở cả bên đi thuê và được thuê gia công sẽ như thế nào ạ? Em cảm ơn anh chị
Khi mang Sp đi gia công:
Nợ 154:
Có 1561...:
Khi xuất vật tư gia công theo HĐ
Nợ 154:
Có 152;...:
Khi bên gia công nghiệm thu xuất hóa đơn:
Nợ 154:
Nợ 1331:
Có 1111....
Tập hợp kết chuyển hàng gia công:
Nợ 155,156