Hình thức thanh toán hóa đơn

• Thread starter sonyxin
  • Ngày gửi
S

sonyxin

Sơ cấp
13/8/14
30
3
8
33
Nha Trang
Chào cả nhà, cho e hỏi lại lần nữa về hính thức thanh toán trên hóa đơn, cty bên mua cHUYỂN KHOẢN tài khoản của cty cho cty bên bán trên 20 triệu , mà bên bán xuất hóa đơn họ ghi HTTT : TM/CK , vậy cho e hỏi hóa đơn khi bên mua nhận như vậy là bên mua bị ảnh hưởng gì ko ạ, e cảm ơn cả nhà trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
730
147
43
Không nhé, quan trọng là chứng từ thanh toán b chứng minh được là được

• Like
Reactions: sonyxin
T

TranAnh1991

Sơ cấp
14/7/18
5
2
3
32
Không bạn ạ, có dấu gạch chéo tức là 1 trong 2 rồi.

• Like
S

sonyxin

Sơ cấp
13/8/14
30
3
8
33
Nha Trang
à mọi người ơi cho mình hỏi , khi viết hóa đơn cho bên mua mà họ là cty nhà nước , họ chuyển tk cá nhân trên 20 triệu vậy bên bán vẫn viết 1 hóa đơn ghi HTTT: CK , như vậy cho mình hỏi bên mua là nhà nước vậy là ko có khấu trừ thuế(là do ko phải chuyển tk cty hay là do cty nhà nước ) ,bên mua và bên bán ko bị ảnh hưởng gì pk ạ, cả nhà nói cho minh hỉu rõ thêm dc ko, mình cảm ơn rất nhiều

P

phongvnkt

Sơ cấp
23/4/10
26
13
3
38
Vĩnh Phúc
à mọi người ơi cho mình hỏi , khi viết hóa đơn cho bên mua mà họ là cty nhà nước , họ chuyển tk cá nhân trên 20 triệu vậy bên bán vẫn viết 1 hóa đơn ghi HTTT: CK , như vậy cho mình hỏi bên mua là nhà nước vậy là ko có khấu trừ thuế(là do ko phải chuyển tk cty hay là do cty nhà nước ) ,bên mua và bên bán ko bị ảnh hưởng gì pk ạ, cả nhà nói cho minh hỉu rõ thêm dc ko, mình cảm ơn rất nhiều
Câu hỏi của bạn chưa thực sự rõ ràng. Họ chuyển tài khoản cá nhân là họ chuyển thanh toán cho bên bán bằng tài khoản cá nhân ko đứng trong HĐ MB hay họ chuyển cho bên bán vào tài khoản cá nhân của bên bán? Cty nhà nước ko hẳn là ko khấu trừ thuế bạn nhé, loại hình công ty ko liên quan đến hình thức kê khai thuế, chỉ do cty lựa chọn thôi.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA