THUÊ KHOÁN HỘ KINH DOANH VỚI NHÂN CÔNG

• Thread starter benhvienhadong
  • Ngày gửi
benhvienhadong

benhvienhadong

Trung cấp
12/8/15
61
5
8
Ha nôi
Anh chi tư vấn giúp em với ạ,
Bên em có làm duy trì chăm sóc cây xanh cho 01 công ty, giá trị hợp đồng hàng tháng 50tr/tháng. Bên em có thuê 1 đội nhân công do 01 hộ kinh doanh gt. và bên em có yc hộ này xuất hóa đơn.
Em có đọc thông tin thì một hộ chỉ được đăng kí 01 ngành nghề đúng không ạ.
và trong trường hợp này bên em thuê nhân công bên hộ kinh doanh cá thể này có phải kiểm tra giấy phép kinh doanh không ạ ,
Ngoài làm hợp đồng vs hộ kinh doanh đó em cần làm những thủ tục gi nữa không ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh chi tư vấn giúp em với ạ,
Bên em có làm duy trì chăm sóc cây xanh cho 01 công ty, giá trị hợp đồng hàng tháng 50tr/tháng. Bên em có thuê 1 đội nhân công do 01 hộ kinh doanh gt. và bên em có yc hộ này xuất hóa đơn.
Em có đọc thông tin thì một hộ chỉ được đăng kí 01 ngành nghề đúng không ạ.
và trong trường hợp này bên em thuê nhân công bên hộ kinh doanh cá thể này có phải kiểm tra giấy phép kinh doanh không ạ ,
Ngoài làm hợp đồng vs hộ kinh doanh đó em cần làm những thủ tục gi nữa không ak
Hộ kinh doanh đăng ký nhiều ngành được bạn, chắc bạn nhầm với mỗi cá nhân chỉ được lập 1 hộ kinh doanh; về cơ bản khi cơ quan thuế cung cấp hóa đơn cho HKD thì hóa đơn đó được ghi nhận vào chi phí (đã hoàn tất nghĩa vụ thuế) và nếu HKD ko đúng ngành nghề về thuế vẫn được xuất hóa đơn (nếu tiếp tục KD thì pải bổ sung ngành nghề)

• Like
Reactions: benhvienhadong
benhvienhadong

benhvienhadong

Trung cấp
12/8/15
61
5
8
Ha nôi
Hộ kinh doanh đăng ký nhiều ngành được bạn, chắc bạn nhầm với mỗi cá nhân chỉ được lập 1 hộ kinh doanh; về cơ bản khi cơ quan thuế cung cấp hóa đơn cho HKD thì hóa đơn đó được ghi nhận vào chi phí (đã hoàn tất nghĩa vụ thuế) và nếu HKD ko đúng ngành nghề về thuế vẫn được xuất hóa đơn (nếu tiếp tục KD thì pải bổ sung ngành nghề)
e có tra cứu thông tin của hộ kinh doanh này , nhưng lại thấy ghi là bán lẻ hàng hóa chưa phân phối vào đâu, mà họ lại xuất dc hóa đơn nhân công cho bên em , có lạ không ạ, huhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA