Thông tin tên công ty nộp thuế chưa sửa theo tên mới từ Quý 1 và hàng hoá bán ra với thuế suất 0%

• Thread starter thu traanf
  • Ngày gửi
T

thu traanf

Sơ cấp
8/5/17
2
0
1
29
Cả nhà giúp em với,
Chẳng là công ty em đã đổi tên từ tháng 7 năm ngoái mà đến đầu năm nay em mới bắt đầu làm, em cũng chưa biết gì nhiều lắm.
Trên phần mềm hỗ trợ kê khai thì tên công ty em vẫn để tên cũ như trước kia, vì nó cũng không phát sinh gì mấy nên em đã nộp thuế cả 2 quý 1 và 2 rồi, Với cả nữa là trong tờ khai thuế GTGT Quý 1 em nhập thiếu mất hàng hoá bán ra với thuế suất 0%.
giờ em hải làm thế nào ạ, báo cáo Quý 2 em nộp luôn rồi chứ.
Em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Cả nhà giúp em với,
Chẳng là công ty em đã đổi tên từ tháng 7 năm ngoái mà đến đầu năm nay em mới bắt đầu làm, em cũng chưa biết gì nhiều lắm.
Trên phần mềm hỗ trợ kê khai thì tên công ty em vẫn để tên cũ như trước kia, vì nó cũng không phát sinh gì mấy nên em đã nộp thuế cả 2 quý 1 và 2 rồi, Với cả nữa là trong tờ khai thuế GTGT Quý 1 em nhập thiếu mất hàng hoá bán ra với thuế suất 0%.
giờ em hải làm thế nào ạ, báo cáo Quý 2 em nộp luôn rồi chứ.
Em cảm ơn cả nhà
Cái tờ hóa đơn kê thiếu kia bạn khai bổ sung vào kỳ tính thuế Q1 nhé.
Nhưng mà thuế xuất 0% chỉ áp dụng cho hàng xuất khẩu hoặc coi như xuất khẩu ( Gia công chuyển tiếp, xuất khẩu tại chỗ. hàng hóa bán tại hội trợ triển làm nước ngoài ) nên bạn coi lại xem bạn xác định thuế xuất 0% như thế có đúng không đã

T

thu traanf

Sơ cấp
8/5/17
2
0
1
29
Cái tờ hóa đơn kê thiếu kia bạn khai bổ sung vào kỳ tính thuế Q1 nhé.
Nhưng mà thuế xuất 0% chỉ áp dụng cho hàng xuất khẩu hoặc coi như xuất khẩu ( Gia công chuyển tiếp, xuất khẩu tại chỗ. hàng hóa bán tại hội trợ triển làm nước ngoài ) nên bạn coi lại xem bạn xác định thuế xuất 0% như thế có đúng không đã
Mảng đấy bên mình làm về du học, đào tạo thì có đúng là thuế suất 0% không nhỉ bạn #huyền

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Mảng đấy bên mình làm về du học, đào tạo thì có đúng là thuế suất 0% không nhỉ bạn #huyền
Trong mảng du học nó chia ra nhiều dịch vụ lắm bạn
Như kiểu nếu bên bạn đào tạo tiếng ( Dạy trong nước ) là dịch vụ không chịu thuế này, Nếu việc dạy tiếng diễn ra ở ngoài Việt Nam thì lại là dịch vụ chịu thuế 0%
Phí dịch thuật + phí tư vấn + Phí làm hồ sơ thì là 10% này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA