Hóa đơn hợp lý để đưa vào CP

• Thread starter cunyeu2502
  • Ngày gửi
C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Mọi người cho em hỏi. Bên em không có ô tô thì có lấy hóa đơn xăng dầu được không? Coi như những hóa đơn xăng dầu của xe máy là công ty chịu cho nv và giám đốc ý ạ. Em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mọi người cho em hỏi. Bên em không có ô tô thì có lấy hóa đơn xăng dầu được không? Coi như những hóa đơn xăng dầu của xe máy là công ty chịu cho nv và giám đốc ý ạ. Em cảm ơn ạ
Xăng dầu có thể sử dụng cho 1 số máy chạy như máy phát điện, xe nâng...còn xe giám đốc thì gđ tự đổ xăng hoặc có phụ cấp xăng.

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
Nếu công ty bạn không có phương tiện nào sử dụng xăng thì bạn không nên lấy hóa đơn xăng. Để hợp lý chi phí này, bạn có thể tham khảo điểm 2.6 khoản 2 điều 4 thông tư 96/2015/TT-BTC (sử đổi bổ sung điều 6 thông tư 78/2014/TT-BTC). Căn cứ vào tiết c, và tinh thần của điểm 2.6: bạn chỉ cần đưa vào phụ cấp và phải ghi điều kiện được hưởng phụ cấp này ở một trong 4 văn bản: hợp đồng lao động, thỏa ước lao động tập thể, quy chế tài chính công ty, quy chế thưởng.
Không phải ai cũng được hưởng phần phụ cấp này vì chỉ những người có đi công tác bằng xe cá nhân mới được hưởng.

Trên đây là nội dung bạn có thể tham khảo
===

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,711
1,387
113
51
TP.HCM
Những nội dung tương tự như này, liên quan việc mua bán hoá đơn khống - không được phép trao đổi trên Diễn đàn Webketoan, các bạn nhé.

Cảm ơn các bạn đã tham gia Diễn đàn!