Nợ khó trả

• Thread starter dangthanhmai
  • Ngày gửi
D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Cả nhà cho em hỏi, bên em có khoản nợ phải trả cho công ty mẹ (tiền giặt là quần áo) nhưng công ty mẹ không xuất được hoá đơn này (em k biết lý do vì sao) nhg năm 2017 cty e có hạch toán khoản này vào chi phí r, bây giờ có cách nào giải quyết được khoản nợ này k ạ,hiện vẫn chưa thanh toán, làm thế nào cho nó hợp lý ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cả nhà cho em hỏi, bên em có khoản nợ phải trả cho công ty mẹ (tiền giặt là quần áo) nhưng công ty mẹ không xuất được hoá đơn này (em k biết lý do vì sao) nhg năm 2017 cty e có hạch toán khoản này vào chi phí r, bây giờ có cách nào giải quyết được khoản nợ này k ạ,hiện vẫn chưa thanh toán, làm thế nào cho nó hợp lý ạ
Nhiều ko em? Cùng mẹ - con mà ko nói chuyện với nhau được ah? Em hỏi và làm việc lại chi tiết.
TH ko có gì thì đưa vào chi phí kế toán và loại ra khi QT Thuế TNDN chỉ tiêu B4 trên 03/TNDN.
Nợ thì cứ trả thôi, nếu mình nợ thật.

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Nhiều ko em? Cùng mẹ - con mà ko nói chuyện với nhau được ah? Em hỏi và làm việc lại chi tiết.
TH ko có gì thì đưa vào chi phí kế toán và loại ra khi QT Thuế TNDN chỉ tiêu B4 trên 03/TNDN.
Nợ thì cứ trả thôi, nếu mình nợ thật.
Nợ thật ạ, bctc thì e lm r và ktt k muốn loại ra vì k muốn làm lại báo cáo, theo em thì cty mẹ k có mục kinh doanh đó nên k viết hoá đơn cho phần này đc, nếu giờ loại ra thì sẽ tăng thu nhập doanh nghiệp lên phải k ạ

buiminhdinh

buiminhdinh

Cao cấp
16/1/15
452
111
43
36
Phan Thiet , Bình Thuận
theo mình ban đầu khi bạn hạch toán vào chi phí thì có chứng từ gì gì không rồi mình làm, đến cuối năm thời điểm Qt bạn phải kiểm tra lại...
mình làm đúng theo nghiệp vụ xong, khỏi lăn tăn nữa. Ai làm mà kg sai

• Like
Reactions: dangthanhmai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA