Kế toán công ty môi giới bất động sản

• Thread starter nguyenhoagreenlinesdp
  • Ngày gửi
nguyenhoagreenlinesdp

nguyenhoagreenlinesdp

Trung cấp
3/3/14
54
3
8
Hải Dương
Anh chị nào biết chỉ em với ạ.
Em mới làm trong lĩnh vực môi giới bất động sản nên không biết gì nhiều mong mọi người chỉ giúp em.
Công ty em có ký Hợp Động Công Tác Viên với các Bạn Sale, cho em hỏi chi phí đó em cho vào chi phí nhân công 622, hay cho vào 641 thì hợp lý ạ? Khi em trả lương (hoa hồng) cho các bạn ý thì em trích 10% thuế thu nhập cá nhân như vậy có hợp lý không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thùy giang 18

Trung cấp
8/9/18
119
8
18
30
Chị ơi cho e hỏi chút ạ, e cũng làm bên cty môi giới bds và cũng có ký hợp đồng cộng tác viên, bên chị ký hợp đồng cộng tác viên là thời gian trong bao lâu và có đóng bảo hiểm cho sale k ạ. Em đang bị vướng phần bảo hiểm cho sale. Mong chị giúp đỡ ạ

hoang lao ta

hoang lao ta

Cao cấp
15/9/07
372
178
43
thanh pho hoc chi minh
bạn hoạt động trong lĩnh vực môi giới, tức là hoạt động dịch vụ, bạn sẽ không sử dụng tài khoản 622. Chi phí của bạn cộng tác viên, bạn đưa vào Tk 641
Việc trích 10% thuế TNCN thực hiện bình thường. Lưu ý là bạn phải lưu lại chứng từ chi tiền, nếu được, bạn nên chuyển khoản vào tài khoản của bạn ấy

nguyenhoagreenlinesdp

nguyenhoagreenlinesdp

Trung cấp
3/3/14
54
3
8
Hải Dương
bạn hoạt động trong lĩnh vực môi giới, tức là hoạt động dịch vụ, bạn sẽ không sử dụng tài khoản 622. Chi phí của bạn cộng tác viên, bạn đưa vào Tk 641
Việc trích 10% thuế TNCN thực hiện bình thường. Lưu ý là bạn phải lưu lại chứng từ chi tiền, nếu được, bạn nên chuyển khoản vào tài khoản của bạn ấy
Dạ, cám ơn "hoang lao ta"

Kaniya

Kaniya

Sơ cấp
16/2/21
2
0
1
29
em chào anh.
Em hiện đang viết báo cáo về chủ đề Môi giới BDS, và em cũng thắc mắc vấn đề Gía vốn. Như anh nói thì hoạt động dv sẽ không dùng tk 622, vậy chi phí lương cho nhân viên thì mình cho vô 641 hết, ngay cả cộng tác viên Part- time đúng không ạ.
mong anh giúp đỡ ạ!
em cảm ơn anh

Kaniya

Kaniya

Sơ cấp
16/2/21
2
0
1
29
Chị ơi cho e hỏi chút ạ, e cũng làm bên cty môi giới bds và cũng có ký hợp đồng cộng tác viên, bên chị ký hợp đồng cộng tác viên là thời gian trong bao lâu và có đóng bảo hiểm cho sale k ạ. Em đang bị vướng phần bảo hiểm cho sale. Mong chị giúp đỡ ạ
em cũng đang lăn tăn vấn đề này. Chị có thể cho em xin mail để em hỏi chị tí được không ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA