Bảo hiểm thất nghiệp

• Thread starter Lê Minh Hoài
  • Ngày gửi
L

Lê Minh Hoài

Trung cấp
26/10/15
63
0
6
40
Mọi người cho mình hỏi, cty mình là cy TNHH 1 thành viên, vừa làm QĐ từ trả lương sang không trả lương mình đã báo giảm với bên BHXH và đã nhận được kết quả chốt sổ BH, như vậy giám đốc mình có được hưởng trợ cấp thất nghiệp không?tks all

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
I. Điều kiện hưởng chế độ trợ cấp thất nghiệp:
1. Chấm dứt hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc, trừ các trường hợp sau đây:
- Người lao động đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc trái pháp luật;
- Hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hằng tháng.
2. Đã đóng BHTN từ đủ:
- 12 tháng trở lên trong thời gian 24 tháng
trước khi chấm dứt hợp đồng lao động đối với các trường hợp: Hợp đồng lao động có xác định và không xác định thời hạn
- 12 tháng trở lên trong thời gian 36 tháng trước khi chấm dứt hợp đồng lao động đối với các trường hợp: Ký hợp đồng lao động theo mùa vụ hoặc theo một công việc nhất định có thời hạn từ đủ 03 tháng đến dưới 12 tháng
3. Đã Đăng ký thất nghiệp và nộp hồ sơ hưởng trợ cấp t tại Trung tâm dịch vụ việc làm.
4. Chưa tìm được việc làm sau 15 ngày, kể từ ngày nộp hồ sơ hưởng BHTN

• Like
Reactions: Lê Minh Hoài
L

Lê Minh Hoài

Trung cấp
26/10/15
63
0
6
40
Giám đốc đã đóng đc 2 năm 3 tháng, rồi bạn đã đc chốt sổ của BHXH, giám đốc là chủ DN thì chỉ có sổ BHXH, như nhân viên thì có quyết định nghỉ việc giám đốc ký, còn giám đốc thì chính chữ ký và dấu là của giám đốc, làm thê nào để đc hưởng bạn?HS nộp BHTN gồm những gì?

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Giám đốc đã đóng đc 2 năm 3 tháng, rồi bạn đã đc chốt sổ của BHXH, giám đốc là chủ DN thì chỉ có sổ BHXH, như nhân viên thì có quyết định nghỉ việc giám đốc ký, còn giám đốc thì chính chữ ký và dấu là của giám đốc, làm thê nào để đc hưởng bạn?HS nộp BHTN gồm những gì?
GĐ cty TNHH MTV mà giám đốc nghĩ thì DN đóng cửa, nên làm gì có vụ hưởng BHTN, trừ khi DN tiến hành giải thể. Hồ sơ giải thể thì khi nào bạn đăng ký xong việc giải thể với Sở kế hoạch thì dược.

• Like
Reactions: Lê Minh Hoài
L

Lê Minh Hoài

Trung cấp
26/10/15
63
0
6
40
Cảm ơn bạn

Xem nhiều