Nên Sử dụng hoá đơn điện tử hay HĐ giấy?

• Thread starter tokien
  • Ngày gửi
T

tokien

Trung cấp
17/1/18
140
7
18
32
chào anh chị trên diễn đàn.
Mong anh chị tư vấn cho em với ạ,Bên em trước SD Hoá đơn giấy, cbi viết hết,em đang phân vân không biết có nên SD hoá đơn điện tử không? (bên em hay CPN hoá đơn,nếu SD HĐ điện tử tiện về khoản này).
Em đang không biết SD hoá đơn điện tử có dễ dàng hơn HĐ giấy không,đối với 1 số trường hợp lập BB huỷ hoá đơn,hay là Làm bảng kê.
Nếu SD Hoá đơn điện tử nên dùng của bên nào dễ dàng và thuận tiện hơn, anh chị tư vấn cho em với ạ
Em cám ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phuongliên2016

Trung cấp
19/9/17
110
30
28
Hà Nội
mỗi loại đều có ưu nhược điểm. bạn nên cân nhắc kỹ cái nào thuận tiện cho doanh nghiệp thì dùng

• Like
Reactions: tokien
Vũ Tiểu Điệp

Vũ Tiểu Điệp

Trung cấp
5/6/15
145
41
28
Thời đại hiện đại hóa rồi nên dùng Hóa đơn điện tử, bảo quản cũng dễ. Không lo mất hóa đơn. Mấy việc mất hóa đơn khi CPN phát nản luôn. Còn vụ để hóa đơn mà mối mọt vô cắn nữa thì....

• Like
Reactions: tokien
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Cái gì cũng có 2 mặt của nó, nhưng mình thì mình ủng hộ hoá đơn điện tử vì nó tiện, đỡ mất thời gian vận chuyển hoá đơn. Kế toán nhàn hơn.
Nhưng nó lại ko cho chừa hoá đơn, nên cân đối chi phí, doanh thu hơi mệt chút

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Hóa đơn điện tử rất thuận tiện cho cả lưu trữ và quản lý, viết cũng ít sai sót hơn!

• Like
Reactions: hokado
T

tokien

Trung cấp
17/1/18
140
7
18
32
Hóa đơn điện tử rất thuận tiện cho cả lưu trữ và quản lý, viết cũng ít sai sót hơn!
hoa đơn điện tử thì truong hợp sai huỷ,hay bảng kê có tiện hơn không chị,.
Hiện nay nên sử dụng HĐ điện tử đơn vị này đảm bảo và nhanh ạ
em cám ơn các anh,chị đã tư vấn nhé!

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
hoa đơn điện tử thì truong hợp sai huỷ,hay bảng kê có tiện hơn không chị,.
Hiện nay nên sử dụng HĐ điện tử đơn vị này đảm bảo và nhanh ạ
em cám ơn các anh,chị đã tư vấn nhé!
Bên HĐ điện tử họ hướng dẫn rất chu đáo, bạn có thể lựa chọn ví dụ BKAV. Viettel. Thái Sơn....

T

Tôi Thích Đẹp

Sơ cấp
7/8/18
2
0
1
25
chào anh chị trên diễn đàn.
Mong anh chị tư vấn cho em với ạ,Bên em trước SD Hoá đơn giấy, cbi viết hết,em đang phân vân không biết có nên SD hoá đơn điện tử không? (bên em hay CPN hoá đơn,nếu SD HĐ điện tử tiện về khoản này).
Em đang không biết SD hoá đơn điện tử có dễ dàng hơn HĐ giấy không,đối với 1 số trường hợp lập BB huỷ hoá đơn,hay là Làm bảng kê.
Nếu SD Hoá đơn điện tử nên dùng của bên nào dễ dàng và thuận tiện hơn, anh chị tư vấn cho em với ạ
Em cám ơn ạ
Đọc thêm các vấn đề liên quan đến HDDT tại đây nhé b!
https://www.webketoan.vn/tag/hoa-don-dien-tu

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
chắc cũng ko lâu nữa (Cuối năm này thôi)... sẽ có một cuộc chạy đua giữa các DN khi đăng ký với các dơn vi cung ứng giải pháp PM hóa dơn điện tử (Viettel, FPT, easyinvoice, Bravo....) vì bắt buộc phải chuyển sang sử dụng hóa dơn điện tử... nghĩ lại cảnh tượng lúc chuyển đổi từ hóa đơn đặt mua (tại cquan thuế) sang hình thức DN tự đặt in hóa dơn đúng là khùng luôn... năn nỉ, ỉ ôi, xếp hàng lũ lượt để có hợp đồng với nhà in và bản kẽm..

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
chuẩn bị trước cho đỡ vất vả...

T

tokien

Trung cấp
17/1/18
140
7
18
32
Xu thế là sẽ chuyển sang hóa đơn điện tử hết thôi, không thích thì rồi cũng bị ép dùng hết thôi. Bạn cứ tìm hiểu dần đi là vừa :)
Em cũng muốn sử dụng hoá đơn dtu cho nhanh,dễ tiện dụng,xếp lại mún cứ khi nào bị bắt buoc dùng HĐ điện tử thì làm sau hixx

Tú Vưu

Tú Vưu

Hoá đơn điện tử Trung Kiên
Lợi ích của việc sử dụng hóa đơn điện tử:
️Giảm 70% các bước quy trình phát hành, điều chỉnh hóa đơn.
Hạn chế đến 90% các tranh chấp liên quan đến hóa đơn.
Rút ngắn tới 99% thời gian thanh toán, quản lý hóa đơn.
️Tiết kiệm tới 80% chi phí cho mỗi hóa đơn so với hóa đơn giấy.
An toàn 100% không lo cháy nổ…
Ngoài ra hiện tại bạn còn hóa đơn giấy thì vẫn có thể sử dụng song song với hóa đơn điện tử, cần lưu ý xíu để tránh sai phạm thôi!

------------------------------------------------------------------------------------
hoadondientuTrungkien.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA