Sửa MST cá nhân

• Thread starter ductv5
  • Ngày gửi
D

ductv5

Sơ cấp
13/8/18
3
1
3
29
Dear các bác,

Các bác cho em hỏi MST cá nhân của em được cty đăng ký cho, tuy nhiên thì đang sai tên của em. Em có ra thuế để sửa lại nhưng bên thuế ktra thì CMT, ngày tháng năm sinh và ngày cấp CMT trên thuế đều trùng với CMT của em nhưng địa chỉ hộ khẩu thì lại ở chỗ khác, và giờ thì bên thuế xác nhận là em chưa đk MST.

Em có hỏi bên cty của em thì họ bảo là đã đk MST cho em rồi nhưng hiện chỉ sai tên, em cũng ra bên chi cục thuế ở quận khác họ cũng bảo là MST đấy là của em nhưng bị sai tên và hộ khẩu thôi. Vậy bây giờ em phải lgi để sửa MST, bác nào bị rồi tư vấn giúp em với,

Em cảm ơn !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
Công nhận bạn cũng hiền tính nha. Nếu là mình thì cá nhân/bộ phận nào của cty đi đăng ký mà làm cẩu thả như vậy thì phải chịu trách nhiệm đi chỉnh sửa/bổ sung/điều chỉnh cho đúng với yêu cầu. Có lý gì mà bạn phải đi dọn rác cho cái sai của cá nhân/bộ phận ấy. .

D

ductv5

Sơ cấp
13/8/18
3
1
3
29
Công nhận bạn cũng hiền tính nha. Nếu là mình thì cá nhân/bộ phận nào của cty đi đăng ký mà làm cẩu thả như vậy thì phải chịu trách nhiệm đi chỉnh sửa/bổ sung/điều chỉnh cho đúng với yêu cầu. Có lý gì mà bạn phải đi dọn rác cho cái sai của cá nhân/bộ phận ấy. .
Tại mình cũng k để ý, đến lúc nghỉ ở cty rồi đi làm hoàn thuế thì mới biết, mà lúc đấy cũng nghĩ ở cty rồi :(

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Nếu bên thuế xác nhận CMT của bạn chưa có MST thì bạn dùng cái đó Đk MST mới xem họ có cấp được cho bạn không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA