Xuất hóa đơn không có trong giấy phép kinh doanh

• Thread starter honggiao
  • Ngày gửi
H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
@@, đấy chỉ là 1 trong những n văn bản quy phạm có liên quan thôi. Còn bạn muốn chuẩn thì xem bộ luật hình sự điều 159 năm 1999, 01/01/2018 ko đề cập đến tội này nhưng nghị quyết 41/2017/QH14 có nêu nếu mắc tội này sẽ bị quy về tội danh tương ứng trong bộ luật hình sự 2015 nhé ng đẹp
bạn ơi cho mình hỏi mình vào trang nào để đăng ký trên mạng à/và cách vào như thế nào ạ. mình đang rất rối bên mình đã xuất hóa đơn rồi mà giờ minh mơi làm bổ sung ngành nghề bạn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
bạn ơi cho mình hỏi mình vào trang nào để đăng ký trên mạng à/và cách vào như thế nào ạ. mình đang rất rối bên mình đã xuất hóa đơn rồi mà giờ minh mơi làm bổ sung ngành nghề bạn ạ
Nếu ở HN cần dịch vụ thì inbox nhé bạn, còn nêu từng bước ra trên này thì rất khó cho bạn. Trình tự thực hiện như sau:
+ Bạn đăng ký tài khoản kinh doanh để nộp hồ sơ qua mạng (nếu ở thành phố HN, HCM có cho nộp qua mạng) còn ở các tỉnh thành khác có thể vẫn chưa triển khai nộp qua mạng thì nộp bản cứng. đăng ký tại dangkykinhdoanh.gov.vn
+ Sau khi hoàn tất đăng ký tài khoản bạn đăng nhập vào để tiền hành nộp hồ sơ qua mạng, hồ sơ để nộp qua mạng hoặc nộp bản cứng trực tiếp bao gồm:
Thông báo thay đổi; quyết định; Nếu công ty bạn là công ty TNHH 2 TV, cổ phần, hợp danh thì cần thêm biên bản họp; giâý ủy quyền cho ng đi nộp; bản sao giấy tờ cá nhân ng đi nộp hồ sơ.

M

minh221

Trung cấp
25/4/18
131
31
28
29
Cảm ơn bạn nhé! Mình cũng đang muốn tìm văn bản pháp luật xử phạt về vấn đề này. Tuy nhiên, mình cũng thấy là vấn đề xử phạt của sở kế hoạch đầu tư chưa được chặt chẽ lắm, ko hở ra 1 tí là phạt như cơ quan thuế, ví dụ hồ sơ chuyển nhượng vốn xong xuôi từ đầu năm, nhưng cuối năm mới làm thay đổi đăng ký kinh doanh mà cũng ko bị phạt. Hay các báo cáo đầu tư ra nước ngoài định kỳ nộp chậm cũng ko bị phạt
Mỗi ngày có 300-400 DN thành lập thì sở kế hoạch đầu tư sao phạt xuể, hơn nữa sở kế hoạch đầu tư lo đầu vào, phạt "rát' quá sao thu được nhiều tiền thuế? lưu ý vi phạm đăng ký kinh doanh ngoài thanh tra sở kế hoạch đầu tư, thì thanh tra QL thị trường, UBND các cấp, cơ quan thuế cũng có thể xử phạt (cũng theo Nghị định 50/2016/NĐ-CP).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA