Quyết toán TNCN 2 nơi.

• Thread starter samsammi
  • Ngày gửi
S

samsammi

Trung cấp
5/6/17
57
1
8
Năm 2016, nhân viên A ký HĐLĐ dài hạn cty mình. Mỗi tháng mình trừ thuế TNCN A có trừ phần giảm trừ bản thân A, Nhưng A chỉ làm 4 tháng đầu năm rồi xin nghỉ.Cuối năm làm quyết toán mình vẫn tính giảm trừ bản thân A là 4 tháng*9triu, Nhưng nay thuế yêu cầu cty mình nộp thêm thuế TNCN A, trong file thuế gửi nói là A năm 2016 thu nhập 2 nơi, và thuế đã không giảm trừ bản thân A.Như vậy đối với những trường hợp như A, nếu làm không hết năm khi mình quyết toán như thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Đúng ra, khi làm quyết toán năm bạn không được tích vào ô ủy quyền quyết toán vì tại thời điểm quyết toán, A không còn làm tại công ty bạn nữa.

S

samsammi

Trung cấp
5/6/17
57
1
8
Đúng ra, khi làm quyết toán năm bạn không được tích vào ô ủy quyền quyết toán vì tại thời điểm quyết toán, A không còn làm tại công ty bạn nữa.
Không bạn ơi, minh chỉ tích vào ô ủy quyền quyêt toán cá nhân nào làm cty đủ 12 tháng trong năm thôi, nên mình cũng hiểu sao.

Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Không bạn ơi, minh chỉ tích vào ô ủy quyền quyêt toán cá nhân nào làm cty đủ 12 tháng trong năm thôi, nên mình cũng hiểu sao.
Vậy thì bạn phải làm giải trình thôi, trên bản giải trình có ghi rõ cụ thể, kèm HĐLĐ, đơn nghỉ việc ... Note lại các quy định về trường hợp này để giải trình với thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA