Kê khai và nộp lệ phí Môn bài

• Thread starter thanhhaha
  • Ngày gửi
thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
Kính gửi Anh Chị.

Anh Chị hướng dẫn Em vấn đề này với ạ.

Giám đốc bên Em mới mở thêm 1 Công ty trên thành phố Tuyên Quang. Em đang làm hồ sơ để kê khai và nộp lệ phí môn bài. Anh Chị cho Em hỏi.

Kê khai lệ phí môn bài, Em có nộp bản cứng trên bộ phận 1 cửa ở cục thuế thành phố Tuyên Quang không. Hay bắt buộc phải kê khai qua mạng, vì Em chưa mua token.

Nộp lệ phí môn bài, thì có nộp trực tiếp tại kho bạc hay không? Em muốn nộp trực tiếp vì sợ quá hạn 30 ngày là bị phạt.

Em xin chân thành cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Kính gửi Anh Chị.

Anh Chị hướng dẫn Em vấn đề này với ạ.

Giám đốc bên Em mới mở thêm 1 Công ty trên thành phố Tuyên Quang. Em đang làm hồ sơ để kê khai và nộp lệ phí môn bài. Anh Chị cho Em hỏi.

Kê khai lệ phí môn bài, Em có nộp bản cứng trên bộ phận 1 cửa ở cục thuế thành phố Tuyên Quang không. Hay bắt buộc phải kê khai qua mạng, vì Em chưa mua token.

Nộp lệ phí môn bài, thì có nộp trực tiếp tại kho bạc hay không? Em muốn nộp trực tiếp vì sợ quá hạn 30 ngày là bị phạt.

Em xin chân thành cám ơn.
Bạn có thể nộp tờ khai bản giấy lên 1 cửa, thuế bạn có thể ra ngân hàng để nộp trực tiếp nhé!

• Like
Reactions: thanhhaha
thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
Bạn có thể nộp tờ khai bản giấy lên 1 cửa, thuế bạn có thể ra ngân hàng để nộp trực tiếp nhé!
Em đang ở Hà Nội, thì nộp thuế luôn ở Ngân hàng ở Hà Nội được không ạ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
  • Like
Mai Huong

Mai Huong

Trung cấp
31/10/14
57
40
18
Em làm phiền Chị 1 chút ạ. Nộp ở ngân hàng nào chị nhỉ. Em chưa làm mấy thủ tục này bao giờ nên không rõ. Em cám ơn Chị
Hầu hết các ngân hàng đều thu thuế nộp ngân sách em nhé!

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA