Sử dụng tài khoản hợp lý

• Thread starter Hoadienvi94
  • Ngày gửi
H

Hoadienvi94

Sơ cấp
18/11/14
6
0
1
30
Cho em hỏi tý ạ
Cty e có 2 ngành nghề kinh doanh
1. Mua rác xong bán rác cho cty khác xử ly
2. Nâng hạ hàng hoá, xe nâng thuê, mất tiền xăng dầu, nhân công
Giờ em hạch toán như thế nào ạ
Khi nâng hạ hàng hoá có nhiều cty yêu cầu bên e xuất hoá đơn có đơn vị tính là: tiếng, ca, contenter thế có phải tập hợp tính giá thành k ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
1. Mua rác xong bán rác cho cty khác xử ly
Xem nó là hàng hóa mua bán tính vào doanh thu giá vốn bình thường.
2. Nâng hạ hàng hoá, xe nâng thuê, mất tiền xăng dầu, nhân công
Tạp hợp chi phí 154 tính cho từng đơn hàng của từng công ty ( nếu xuất hóa đơn theo từng lần phát sinh). Hoặc tính toán tập hợp chi phí vào cuối tháng nếu tổng kết hóa đơn vào cuối tháng.

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32

Tạp hợp chi phí 154 tính cho từng đơn hàng của từng công ty ( nếu xuất hóa đơn theo từng lần phát sinh). Hoặc tính toán tập hợp chi phí vào cuối tháng nếu tổng kết hóa đơn vào cuối tháng.
Dạ anh cho em hỏi trường hợp xuất hóa đơn vào cuối tháng vậy chỉ có hạch toán doanh thu và kết chuyển giá vốn 1 cục hàng tháng thôi không thể theo dõi chi tiết à anh, em cám ơn.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Dạ anh cho em hỏi trường hợp xuất hóa đơn vào cuối tháng vậy chỉ có hạch toán doanh thu và kết chuyển giá vốn 1 cục hàng tháng thôi không thể theo dõi chi tiết à anh, em cám ơn.
Vẫn theo dõi chi tiết cho từng lần xuất được hoặc từng lần sản xuât được, chẳng qua là kết chuyển 1 hoặc nhiều lần thôi.

H

Hoadienvi94

Sơ cấp
18/11/14
6
0
1
30

Vâng, em hiểu rồi ạ, em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA