CÁCH ĐÁNH SỐ INVOICE HÓA ĐƠN XUẤT KHẨU

• Thread starter thuongdan
  • Ngày gửi
T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Dạ em chào anh (chị) Dạ anh chị cho em hỏi cách đánh số INOIVE (hóa đơn thương mại) xuất khẩu như thế nào cho khoa học và hợp lý ạ, và cho em hỏi đánh số INVOICE này có cần theo quy định về thuế nào không ạ hay mình tự đánh số theo quy định riêng mình.. Dạ em cám ơn cả nhà nhiều ạ.. Chúc cả nhà sức khỏe

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Thông tư 39 và những văn bản sửa đổi liên quan chỉ quy định về hoá đơn GTGT. Vì thế, thiết kế và trình bày hoá đơn thương mại (invoice) là tuỳ doanh nghiệp.
Để theo dõi sự liên tục thì số invoice nên đánh tuần tự từ nhỏ đến lớn, có thông tin về năm và tháng phát hành; Để dễ tìm kiếm và phân biệt thì nên có thông tin về đối tác mua hàng.
VD: Ngày 05/02/2018, xuất invoice đầu tiên trong tháng 02 cho khách hàng Toyota thì có thể đánh số : INV2018.02.001-Toyota

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Thông tư 39 và những văn bản sửa đổi liên quan chỉ quy định về hoá đơn GTGT. Vì thế, thiết kế và trình bày hoá đơn thương mại (invoice) là tuỳ doanh nghiệp.
Để theo dõi sự liên tục thì số invoice nên đánh tuần tự từ nhỏ đến lớn, có thông tin về năm và tháng phát hành; Để dễ tìm kiếm và phân biệt thì nên có thông tin về đối tác mua hàng.
VD: Ngày 05/02/2018, xuất invoice đầu tiên trong tháng 02 cho khách hàng Toyota thì có thể đánh số : INV2018.02.001-Toyota
Dạ em cám ơn chị nhiều ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA