KẾ TOÁN QUÊN GHI HÌNH THỨC THANH TOÁN TRÊN HÓA ĐƠN GTGT

• Thread starter Hoa_Tình
  • Ngày gửi
Hoa_Tình

Hoa_Tình

Sơ cấp
28/8/18
19
2
3
31
Chào các anh chị:
Em ghi hóa đơn GTGT cho khách hàng mà quên ghi làm tiêu thức "Hình thức thanh toán". (các chỉ tiêu khác đều đúng). Em giao cho Khách hàng rồi mới phát hiện ra. Anh chị cho em biết nếu không ghi vào tiêu thức đó có phải thu hồi lại hóa đơn không ạ.? lần đầu tiên xuất hóa đơn mà lại mắc lỗi nên thấy hoang mang quá ạ. Xin anh chị cho ý kiến. giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào các anh chị:
Em ghi hóa đơn GTGT cho khách hàng mà quên ghi làm tiêu thức "Hình thức thanh toán". (các chỉ tiêu khác đều đúng). Em giao cho Khách hàng rồi mới phát hiện ra. Anh chị cho em biết nếu không ghi vào tiêu thức đó có phải thu hồi lại hóa đơn không ạ.? lần đầu tiên xuất hóa đơn mà lại mắc lỗi nên thấy hoang mang quá ạ. Xin anh chị cho ý kiến. giúp đỡ.
Chẳng làm sao cả

C

CJ accounting

Sơ cấp
30/8/18
7
4
3
37
To Hoa_Tinh,

1. Hình thức thanh toán cho hóa đơn gồm rất nhiều loại: Chuyển khoản, tiền mặt, cấn trừ công nợ, không thu tiền (hàng tặng nhân viên, tặng khách...).
2 Bình thường hóa đơn vẫn ghi TM/CK nhưng quên vẫn không sao cả vì đọc thông tu 39 chỉ có 1 chút xíu họ hướng dẫn cho chỉ mục này, nên nó là thứ yếu thôi.
3. Nếu bạn quên mà khách hàng nhận HĐ vẫn không nói gì thì tại sao mình phải lo lắng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA