Mức tối thiểu phải làm hồ sơ chỉ định thầu là bao nhiêu?

  • Thread starter kemdua
  • Ngày gửi
kemdua

kemdua

Thành viên thân thiết
2/11/10
113
14
18
đà nẵng
Bên em là đơn vị sự nghiệp có thu (chi nhánh) hạch toán phụ thuộc.Theo quy định thì mua sắm dưới 100tr phải làm hồ sơ chỉ định thầu. Mọi người cho em hỏi có quy định cụ thể mức tối thiếu là bao nhiêu không ạ? Mua văn phòng phẩm thì có bắt buộc làm chỉ định thầu không ạ? Bên em quy định mua theo quý mà có vài trăm nghìn/ quý thôi ạ.
 
V

votrunghau

Sơ cấp
9/3/17
3
2
3
27
Bên em là đơn vị sự nghiệp có thu (chi nhánh) hạch toán phụ thuộc.Theo quy định thì mua sắm dưới 100tr phải làm hồ sơ chỉ định thầu. Mọi người cho em hỏi có quy định cụ thể mức tối thiếu là bao nhiêu không ạ? Mua văn phòng phẩm thì có bắt buộc làm chỉ định thầu không ạ? Bên em quy định mua theo quý mà có vài trăm nghìn/ quý thôi ạ.
Theo quy định tại khoản 3 Điều 32 Thông tư số 68/2012/TT-BTC ngày 26/4/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện đấu thầu mua sắm tài sản nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan nhà nước bằng vốn nhà nước thì: 'Trường hợp gói thầu có gí trị từ 20.000.000 (hai mươi triệu đồng) đến không quá 100.000.000 đồng (một trăm triệu đồng): cơ quan, đơn vị mua sắm lấy báo giá của ít nhất ba nhà thầu khác nhau (báo giá trực tiếp, bằng fax hoặc qua đường bưu điện) làm cơ sở để lựa chọn nhà thầu tốt nhất. Kết quả chọn nhà thầu phải bảo đảm chọn được nhà cung cấp hàng hóa, dịch vụ tư vấn tối ưu về chất lượng, giá cả và một số yêu cầu khác (nếu có) như thời hạn cung cấp hàng hóa, các yêu cầu về bảo hành, đào tạo, chuyển giaom, không phân biệt nhà thầu trên cùng địa bàn hoặc khác địa bàn. Trường hợp gói thầu có giá trị dưới 20.000.000 đồng (hai mươi triệu đồng): Thủ trưởng cơ quan, đơn vị quyết định việc mua sắm cho phù hợp, hiệu quả và tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình; đồng thời phải đảm bảo chế độ hóa đơn, chứng từ đầy đủ theo đúng quy định của pháp luật;
 
  • Like
Reactions: kemdua
T

tamtit07

Sơ cấp
31/8/18
6
0
1
29
chị ơi, em là thành viên mới muốn đang bài trên web. NHưng sao phần chuyên mục bài viết bị ẩn em không chọn được> nên không thể đăng bài viết được ạ,.
chị bày giúp em với
 
kemdua

kemdua

Thành viên thân thiết
2/11/10
113
14
18
đà nẵng
Theo quy định tại khoản 3 Điều 32 Thông tư số 68/2012/TT-BTC ngày 26/4/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện đấu thầu mua sắm tài sản nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan nhà nước bằng vốn nhà nước thì: 'Trường hợp gói thầu có gí trị từ 20.000.000 (hai mươi triệu đồng) đến không quá 100.000.000 đồng (một trăm triệu đồng): ...t;
Dạ hiện nay thông tư số 58/2016/TT-BTC ngày 29/3/2016 đã thay thế Thông tư số 68/2012/TT-BTC ngày 26/4/2012. Theo như điều 15: "Gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng (một trăm triệu đồng)." => vậy gọi thầu dưới 100tr đều đều phải đấu thầu. Quả này em mới đau đầu vì 100k cũng là dưới 100tr mà làm thêm mớ thủ tục này chắc chưa mua được hàng đã bị người ta mắng cho sấp mặt :(:(
 
B

bLang

Thành viên thân thiết
16/3/06
380
5
18
HD
Thông tư 58 không quy định mức tối thiểu, nhưng những tài sản có giá trị dưới 10 tr thì theo mình chỉ nên lấy 3 bản báo giá là được rồi. Còn trên đó hãy làm quyết định chỉ định thầu. Nhiều giấy tờ quá cũng chẳng ý nghĩa gì.
 
D

diep034370

Sơ cấp
15/5/17
9
0
1
31
MÌNH THIẾT NGHĨ BÊN BẠN PHẢI LÀM QUI CHẾ CHI TIÊU NỘI BỘ THÌ SẼ KHỐNG CHẾ ĐƯỢC MỨC VÀ BỚT RỦ RO
 

Thành viên trực tuyến

  • Huyền Mia
  • chothuesankhau
  • thienhp
  • ngoclibra
  • meovang0803
  • Châu Nguyễn24
  • xediengiatot
  • thuva123
  • prokhong5

Xem nhiều