có nên làm đơn bổ sung ngành nghề kinh doanh không

• Thread starter honggiao
  • Ngày gửi
H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
bên mình chủ yếu làm bên lĩnh vực quảng cáo thiết kế biển hiệu. tháng vừa rồi mình có xuất hóa đơn liên quan đến việc trưng bày tổ chức hội chợ theo 2 hợp đồng số 16 và 17. Ban đầu mình không nghĩ đến việc xuất hóa đơn đúng ngành nghề trong giấy phép. Giờ mình đọc hợp đồng 16, 17 thì mình không biết là những khoản mục trong hợp đồng để tổ chức cho hội chợ có nằm trong lĩnh vực quảng cáo mà bên mình đang làm không. Mình có gửi 2 file về ngành nghề kinh doanh và nội dung 2 hợp đồng. Nếu có thời gian mong mọi người coi giùm mình tý. Thủ tục bổ sung ngành nghề thì mình đã biết tuy nhiên mình phân vân là có cần làm giấy bổ sung ngành nghề trong trường hợp này hay không. cảm ơn mọi người

Đính kèm

• Ngành nghề kinh doanh công ty.doc s.doc
    36.5 KB · Lượt xem: 5
  • Hợp đồng .doc
    43.5 KB · Lượt xem: 5
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
Thì mình đang phân vân là quảng cáo có bao gồm hoạt đong làm ơ trong họp dong ấy. Bạn noi dung phai bsung ngành nghe ko chi phạt minh ôm ko nổi. Thank ban nhieu

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
bên mình chủ yếu làm bên lĩnh vực quảng cáo thiết kế biển hiệu. tháng vừa rồi mình có xuất hóa đơn liên quan đến việc trưng bày tổ chức hội chợ theo 2 hợp đồng số 16 và 17. Ban đầu mình không nghĩ đến việc xuất hóa đơn đúng ngành nghề trong giấy phép. Giờ mình đọc hợp đồng 16, 17 thì mình không biết là những khoản mục trong hợp đồng để tổ chức cho hội chợ có nằm trong lĩnh vực quảng cáo mà bên mình đang làm không. Mình có gửi 2 file về ngành nghề kinh doanh và nội dung 2 hợp đồng. Nếu có thời gian mong mọi người coi giùm mình tý. Thủ tục bổ sung ngành nghề thì mình đã biết tuy nhiên mình phân vân là có cần làm giấy bổ sung ngành nghề trong trường hợp này hay không. cảm ơn mọi người
Về phần thuế: Trường hợp DN kinh doanh ngành nghề chưa đăng ký không phải ngành nghề cấm hoặc có điều kiện nhưng đã xuất hóa đơn lần đầu vẫn được chấp nhận và kê khai chi phí đầu vào bình thường. Nếu muốn tiếp tục hoạt đồng này thì bổ sung đăng ký kinh doanh ngành nghề trên sở KHĐT.
Qua xem xét thì từ ngữ ghi trong HĐ là hoat động tổ chức sự kiện ( không phải ngành nghề có điều kiện) nên hóa đơn của bạn vẫn được chấp nhận. Bạn nên đăng ký thêm ngành nghề để tiện về sau vì thủ tục cũng đơn giản
Tham khảo: CV 1387/TCT-KK

H

honggiao

Trung cấp
6/7/18
113
4
18
nhung chia sẻ của bạn đã giúp mình thong suốt van de nay. Cảm ơn bạn nhieu nhe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA