Ghi nhận doanh thu bán hàng theo quy định của kế toán Việt Nam

• Thread starter Bùi Quang kiệt
  • Ngày gửi
Bùi Quang kiệt

Bùi Quang kiệt

Sơ cấp
9/9/18
1
0
1
25
Các anh chị ơi !!!! Cho em hỏi cái này với!!!!
Doanh nghiệp bạn đang kinh doanh bánh kẹo, Kế toán tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ. Mùa trung thu năm nay, ngoài việc bán hàng, doanh nghiệp còn xuất bánh trung thu để:
a) Đổi lấy hàng hóa là các lồng đèn trung thu
b) Quảng cáo, khuyến mại không thu tiền tại các siêu thị bằng cách cho khách hàng ăn thử
c) ủng ộ chăm lo tết Trung thu cho trẻ em nghéo thông qua biếu tặng bán cho các trại chăm sóc trẻ em cơ nhỡ lang thang, khuyết tật
Hãy thảo luận đưa ra ý kiến về cách ghi nhận doanh thu hợp lí nhất theo quy định kế toán Việt Nam hiện hành trong các tình huống kinh doanh trên

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Mình không biết doanh thu hợp lý theo qui định kế toán Việt Nam, bạn có thể giải thích nó là gì vậy?

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,511
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Các anh chị ơi !!!! Cho em hỏi cái này với!!!!
Doanh nghiệp bạn đang kinh doanh bánh kẹo, Kế toán tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ. Mùa trung thu năm nay, ngoài việc bán hàng, doanh nghiệp còn xuất bánh trung thu để:
a) Đổi lấy hàng hóa là các lồng đèn trung thu
b) Quảng cáo, khuyến mại không thu tiền tại các siêu thị bằng cách cho khách hàng ăn thử
c) ủng ộ chăm lo tết Trung thu cho trẻ em nghéo thông qua biếu tặng bán cho các trại chăm sóc trẻ em cơ nhỡ lang thang, khuyết tật
Hãy thảo luận đưa ra ý kiến về cách ghi nhận doanh thu hợp lí nhất theo quy định kế toán Việt Nam hiện hành trong các tình huống kinh doanh trên
Bạn mở Thông tư 200 phần doanh thu ra, kết hợp với các quy định của thuế rồi làm bài. Làm xong nếu chưa chắc thì có thể đưa lên đây để mọi người cùng thảo luận góp ý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA