HOÁ ĐƠN ĐIỆN TỬ

• Thread starter Phương QN
  • Ngày gửi
P

Phương QN

Sơ cấp
26/8/16
44
4
8
30
Hải Phòng
Các anh chị cho em hỏi chút là , hoá đơn điện tử yêu cầu bắt buộc sử dụng từ ngày tháng năm nào ạ ? Công ty em đăng ký vốn điều lệ dưới 5 tỷ đồng . Em có đọc qua mấy bài viết mà hơi chung chung em k hiểu rõ . Mong các anh chị chỉ bảo giúp em ạ !
Em cảm ơn mọi người ạ !

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
đến thời điểm mình trả lời cho bạn thì chưa có qui định bắt buộc phải sử dụng hóa đơn điện tử nhé.
good luck

• Like
Reactions: Phương QN
Tú Vưu

Tú Vưu

Hoá đơn điện tử Trung Kiên
Trong giai đoạn này đang khuyến khích các doanh nghiệp sử dụng hóa đơn điện tử, có thể vào năm 2019 thì sẽ 30% doanh nghiệp sử dụng, năm 2020 là 80% các doanh nghiệp sử dụng hóa đơn điện tử. Tuy rằng giai đoạn này là giai đoạn khuyến khích nhưng các doanh nghiệp đã chuyển qua sử dụng hóa đơn điện tử khá nhiều do thấy được tính tiện lợi, nhanh chóng và tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp là khá nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------------------
Hóa đơn điện tử Trung Kiên I hoadondientuTrungkien.com

• Like
Reactions: Phương QN
P

Phương QN

Sơ cấp
26/8/16
44
4
8
30
Hải Phòng
Trong giai đoạn này đang khuyến khích các doanh nghiệp sử dụng hóa đơn điện tử, có thể vào năm 2019 thì sẽ 30% doanh nghiệp sử dụng, năm 2020 là 80% các doanh nghiệp sử dụng hóa đơn điện tử. Tuy rằng giai đoạn này là giai đoạn khuyến khích nhưng các doanh nghiệp đã chuyển qua sử dụng hóa đơn điện tử khá nhiều do thấy được tính tiện lợi, nhanh chóng và tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp là khá nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------------------
Hóa đơn điện tử Trung Kiên I hoadondientuTrungkien.com
Dạ vâng em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA