Có thể thành lập công ty chỉ với một người không?

• Thread starter Bí Ngô 102
  • Ngày gửi
B

Bí Ngô 102

Sơ cấp
10/9/18
3
0
1
34
Chào anh chị,
Do yêu cầu công việc nên em muốn đứng ra thành lập công ty.
Cả nhà cho hỏi là với một người thì có thể đứng tên công ty và kế toán không, vì em thấy it nhất phải có hai chức vụ này.
Nói cách khác, em cần làm sao cho nhân sự được tối thiểu nhất, mọi người có thể chỉ giúp không ạ.
Em không muốn mất nhiều chi phí cho việc này. Vì lập công ty là do cần xuất hóa đơn và làm hợp đồng khi cấp dịch vụ cho khách thôi. Em cũng đang đi học nghiệp vụ kế toán rồi.
Mong anh chị giải đáp giúp, em cám ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào anh chị,
Do yêu cầu công việc nên em muốn đứng ra thành lập công ty.
Cả nhà cho hỏi là với một người thì có thể đứng tên công ty và kế toán không, vì em thấy it nhất phải có hai chức vụ này.
Nói cách khác, em cần làm sao cho nhân sự được tối thiểu nhất, mọi người có thể chỉ giúp không ạ.
Em không muốn mất nhiều chi phí cho việc này. Vì lập công ty là do cần xuất hóa đơn và làm hợp đồng khi cấp dịch vụ cho khách thôi. Em cũng đang đi học nghiệp vụ kế toán rồi.
Mong anh chị giải đáp giúp, em cám ơn ạ
Ko thể kiêm nhiệm như vậy đc nhé bạn

B

Bí Ngô 102

Sơ cấp
10/9/18
3
0
1
34
Thế có cách nào để chi phí it nhất không ạ?

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Thế có cách nào để chi phí it nhất không ạ?
Bạn thành lập thì bạn cứ thành lập, sau cần 1 người khác đứng tên ký vào bctc và giải trình là đc, ở VN công ty chỉ có 1 người vẫn hoạt động thì là chuyện bình thường rồi.

B

Bí Ngô 102

Sơ cấp
10/9/18
3
0
1
34
Bạn thành lập thì bạn cứ thành lập, sau cần 1 người khác đứng tên ký vào bctc và giải trình là đc, ở VN công ty chỉ có 1 người vẫn hoạt động thì là chuyện bình thường rồi.
Em cám ơn anh, cho em hỏi thêm là các chế độ bảo hiểm mình có phải làm không hay cái này chỉ cần bảng lương thôi ạ? mà cả lương thì mình lại phải đăng ký cái tài khoản cho họ để trả nữa hay dùng tiền mặt được ạ, em cám ơn

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Em cám ơn anh, cho em hỏi thêm là các chế độ bảo hiểm mình có phải làm không hay cái này chỉ cần bảng lương thôi ạ? mà cả lương thì mình lại phải đăng ký cái tài khoản cho họ để trả nữa hay dùng tiền mặt được ạ, em cám ơn
Bảo hiểm thì là bắt buộc, tuy nhiên còn tuỳ. Tiền lg bạn trả bằng tiền mặt hay chuyển khoản đều đc

• Like
Reactions: Bí Ngô 102

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA