Cho em hỏi về Thủ tục chuyển đổi địa chỉ công ty từ quận hoàng mai qua quận hai bà trưng

• Thread starter Xanh san
  • Ngày gửi
X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Chào các anh chị và các bạn ạ !!
Công ty em hiện tại đang có địa chỉ tại Quận hoàng mai hà nội ạ (công ty TNHH 1 thành viên)
Vì công ty em có cửa hàng tại quận Hai Bà Trưng nên sếp em muốn một là chuyển địa chỉ công ty từ Hoàng Mai lên Hai Bà Trưng hai là Mở thêm chi nhánh công ty tại HBT ạ .
Vậy anh chị có thể cho em hỏi làm cách nào sẽ đơn giản và thủ tục có khó không ạ. Em cảm ơn anh chị và các bạn đã đọc ạ .

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
:)):)) cho em xin một vài ý kiến tham khảo với ạ

L

lengocling

Sơ cấp
22/10/09
32
2
8
hà nội
Đầu tiên bạn làm mẫu 08 thay đổi địa chỉ mới, sau đó nộp lên 1 cửa thuế.
Cán bộ thuế sẽ hẹn lịch làm việc 10-15 ngày để ra thông báo về việc người nộp thuế chuyển địa điểm (mẫu 09 theo TT95/2016). Trong khoảng thời gian này, cán bộ thuế sẽ yêu cầu bên bạn cung cấp hồ sơ, chứng từ để xác nhận về hóa đơn, nghĩa vụ nợ tại quận cũ. Bên bạn hoàn thành việc khớp số liệu càng sớm thì thuế sẽ trả kết quả càng nhanh nhé. Mất thời gian nhiều nhất là ở khâu này.
Sau khi nhận được thông báo 09, bạn nộp hồ sơ thay đổi địa chỉ kinh doanh kèm thông báo 09 lên Sở KHĐT.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Đầu tiên bạn làm mẫu 08 thay đổi địa chỉ mới, sau đó nộp lên 1 cửa thuế.
Cán bộ thuế sẽ hẹn lịch làm việc 10-15 ngày để ra thông báo về việc người nộp thuế chuyển địa điểm (mẫu 09 theo TT95/2016). Trong khoảng thời gian này, cán bộ thuế sẽ yêu cầu bên bạn cung cấp hồ sơ, chứng từ để xác nhận về hóa đơn, nghĩa vụ nợ tại quận cũ. Bên bạn hoàn thành việc khớp số liệu càng sớm thì thuế sẽ trả kết quả càng nhanh nhé. Mất thời gian nhiều nhất là ở khâu này.
Sau khi nhận được thông báo 09, bạn nộp hồ sơ thay đổi địa chỉ kinh doanh kèm thông báo 09 lên Sở KHĐT.
Vâng ạ,
Cho em hỏi là giai đoạn mà cung cấp hồ sơ chứng từ xác nhân không nợ thuế , có lằng nhằng không ạ, hay mình chỉ cần nộp chứng từ là đã nộp đủ tiền thuế là xong ạ. Em chỉ sợ họ nhân cơ hội làm khó ,bắt bẻ mình hix.
Và cho e hỏi thêm là thành lập thêm chi nhánh thì có đỡ rối hơn việc đổi địa chỉ không ạ
Em cảm ơn ạ !!

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Vâng ạ,
Cho em hỏi là giai đoạn mà cung cấp hồ sơ chứng từ xác nhân không nợ thuế , có lằng nhằng không ạ, hay mình chỉ cần nộp chứng từ là đã nộp đủ tiền thuế là xong ạ. Em chỉ sợ họ nhân cơ hội làm khó ,bắt bẻ mình hix.
Và cho e hỏi thêm là thành lập thêm chi nhánh thì có đỡ rối hơn việc đổi địa chỉ không ạ
Em cảm ơn ạ !!
Cần thì inbox nhá bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA