Cách tính giá vốn trong phần mềm misa

• Thread starter Chúc Huệ
  • Ngày gửi
C

Chúc Huệ

Sơ cấp
13/9/18
2
0
1
40
Anh/Chị cho Em hỏi với ạ
Em nhập Hóa đơn đầu ra trước, sau đó mới nhập Hóa đơn đầu vào, nên khi vào sổ chi tiết vật tư hàng hóa thể hiện âm và không hiển thị giá vốn xuất kho, bây giờ Em phải làm như thế nào ạ ?
Mong Anh/Chị giúp đỡ.
Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh/Chị cho Em hỏi với ạ
Em nhập Hóa đơn đầu ra trước, sau đó mới nhập Hóa đơn đầu vào, nên khi vào sổ chi tiết vật tư hàng hóa thể hiện âm và không hiển thị giá vốn xuất kho, bây giờ Em phải làm như thế nào ạ ?
Mong Anh/Chị giúp đỡ.
Xin cảm ơn.
Nhập đầu ra trước mà ko nhập đầu vào, chắc bạn chọn trong tùy chọn cho xuất quá số lượng tồn? Vào phần hệ Kho ---> Quy trình ---> tính giá xuất kho để phần mềm tính lại giá xuất kho hết âm.

C

Chúc Huệ

Sơ cấp
13/9/18
2
0
1
40
Nhập đầu ra trước mà ko nhập đầu vào, chắc bạn chọn trong tùy chọn cho xuất quá số lượng tồn? Vào phần hệ Kho ---> Quy trình ---> tính giá xuất kho để phần mềm tính lại giá xuất kho hết âm.

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ
Mình đã tính lại giá xuất kho, nhưng trong phần mềm vẫn còn âm và không thể hiện giá vốn xuất kho

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ
Mình đã tính lại giá xuất kho, nhưng trong phần mềm vẫn còn âm và không thể hiện giá vốn xuất kho
Kiểm tra lại ngày xuất bán trước hay sau ngày nhập hàng, Kiểm tra lại mã hàng coi đúng chưa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA