Chào cả nhà, ai có kinh nghiệm về lập định mức nvl trong công ty in ấn quảng cáo giúp e với ạ?

• Thread starter Sâu ăn hoa cúc
  • Ngày gửi
S

Sâu ăn hoa cúc

Sơ cấp
8/9/18
2
0
1
30
Kính Chào anh chi, em vừa làm cho 1 công ty in ấn và quảng cáo mới thành lập, đây là một lĩnh vực hoàn toàn mới với em, cả công ty chỉ mỗi mình em là kế toán và e chưa thể hiểu đc mình cần làm gì ạ. Hiện tại em được biết công ty in ấn và quảng cáo cần phải lập định mức nguyên vật liệu, bên cty e tính giá thành theo hợp đồng. Giờ e còn chưa cách lập định mức nvl thế nào ạ, (em có được biết là để làm nên 1 bảng quảng cáo thì cần nvl gi, kích thước, bao nhiêu, nhân công...) nhưng dù em biết số liệu cụ thể rồi e vẫn không biết làm thế nào để lập định mức nvl khi đã có số liệu cụ thể ạ. Sắp hết quý 3 rồi mà cv quá nhiều, em rất tha thiết mong anh chị chỉ giúp e cách lập định mức nvl vs ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Kính Chào anh chi, em vừa làm cho 1 công ty in ấn và quảng cáo mới thành lập, đây là một lĩnh vực hoàn toàn mới với em, cả công ty chỉ mỗi mình em là kế toán và e chưa thể hiểu đc mình cần làm gì ạ. Hiện tại em được biết công ty in ấn và quảng cáo cần phải lập định mức nguyên vật liệu, bên cty e tính giá thành theo hợp đồng. Giờ e còn chưa cách lập định mức nvl thế nào ạ, (em có được biết là để làm nên 1 bảng quảng cáo thì cần nvl gi, kích thước, bao nhiêu, nhân công...) nhưng dù em biết số liệu cụ thể rồi e vẫn không biết làm thế nào để lập định mức nvl khi đã có số liệu cụ thể ạ. Sắp hết quý 3 rồi mà cv quá nhiều, em rất tha thiết mong anh chị chỉ giúp e cách lập định mức nvl vs ạ
1. Em liệt kê các sản phẩm của doanh nghiệp mình ra;
2. Từng sản phẩm gạch đầu dòng từng loại nguyên vật liệu ra, rồi định mức cho 1 sp là bao nhiêu....+ thêm định mức hao phí
Bạn cứ làm từng bước 1 sẽ ra thôi.
Thân!

S

Sâu ăn hoa cúc

Sơ cấp
8/9/18
2
0
1
30
Dạ, kính chào tiền bối, định mức này mình phải tự cho ạ, vd nvl chiếm bao nhiêu % ạ? Bên cty em làm 30 bảng hiệu đơn giá 254.454/1 cái. tổng giá là 7.363.636đ.
Kích thước bảng là 1.54m2. Đơn giá bạt trắng là 8.500đ/m2. Thép là 12.000đ/m2.
Bạt in dùng hết 416.000, thép hộp là 700.000. còn lại mực in, vít, keo khoảng 150.000 cho 30 cái bảng. Nhận công 2 ngj, ngày làm đc 5 cái ạ.
Giờ em không rõ lập định mức thế nào cho hợp lý.Xin mọi người chỉ giáo cho ngu muội muội này với ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA